Kwanan nan al'ummar UBports sun sanar da ƙaddamar da sabuntawar OTA na shida (Sama-sama) na Ubuntu Touch tsarin aiki na hannu don duk na'urorin Ubuntu masu jituwa.
Lshi UBports al'umma, shine wanda ke ci gaba da kula da Ubuntu Touch don nau'ikan na'urorin hannu. Ga waɗanda aka bari tare da ra'ayin cewa an watsar da Ubuntu Touch da kyau, ba haka bane.
Bayan watsi da ci gaban Ubuntu Touch na Canonical, ƙungiyar UBports a ƙarƙashin jagorancin Marius Gripsgard ita ce ta karɓi ragamar mulki don ci gaba da aikin.
Ubports asali tushe ne wanda aikin sa shine tallafawa ci gaban haɗin gwiwa na Ubuntu Touch da inganta yaduwar amfani da Ubuntu Touch. Gidauniyar tana bayar da tallafi na doka, kudi da kuma tsari ga dukkanin al'umma.
Hakanan yana aiki ne a matsayin ƙungiyar shari'a mai zaman kanta wacce membobin al'umma zasu iya ba da gudummawar lambar, kuɗi, da sauran albarkatu, tare da sanin cewa za a gudanar da gudummawar su don amfanin jama'a.
Index
Sabunta na shida na UBports yana nan
Aikin UBports kwanan nan ya fitar da sabunta firmware na OTA-6 don duk wanda ke tallafawa wayoyin hannu na Ubuntu da allunan a hukumance.
El Har ila yau, aikin yana haɓaka tashar jiragen ruwa na tebur na Unity 8 na gwaji, akwai a cikin sifofi don Ubuntu 16.04 da 18.04.
Wannan sabuntawar ta shida OTA ya dogara da Ubuntu 16.04 (Ginin OTA-3 ya dogara ne da Ubuntu 15.04, kuma daga OTA-4, ya canza zuwa Ubuntu 16.04).
Duk canje-canje a cikin sabon sigar suna da alaƙa da ci gaban burauzar Yanar gizo Morph Browser, wanda ake haɓaka azaman ɓangare na aikin burauzar-ng kuma ya dogara ne da ginshiƙan lambar Chromium na yanzu.
Baya ga wannan, an warware matsalolin don dawo da zaman da ya gabata, aiki tare da takaddun shaida da aka sanya hannu da kansu, an warware matsalolin tare da aikin ReCaptcha da kuma samar da abubuwan da ke cikin multimedia, an ba da umarnin tsara sandunan gungurawa.
Bayan mai bincike, ingantaccen aiki tare da wayoyin salula na Oneplus One, ingantaccen laburaren libhybris (An kara wa Android direbobi 7.1 tallafi.)
A gefe guda, an canza zuwa Qt 5.9.7 kuma an kunna sabon ɗakin karatu don aiki tare da na'urori masu auna sigina.
Abubuwan haɗin aikin sun ƙaddamar da ƙofa don abokin cinikin sadarwa na Matrix, wanda ke ba da izinin karɓar sanarwa ta hanyar Matrix.
An sauya aikace-aikacen kalkuleta na ci gaban app, aikace-aikacen kiɗa, ubports app, da kuma yanayin yanayi zuwa dandalin GitLab.
Daga sabuntawa a cikin kundin adireshin shirin, ana lura da aiwatar da aikace-aikacen saitin VPN wanda ke tallafawa OpenVPN da haɗin PPTP.
Sanannun al'amura don tsammanin tare da wannan sakin.
- Mai aikin gani na Nexus 5 yayi daskarewa lokacin harbi a jere.
- A kan manyan allo (kamar BQ M10 da Nexus 7), mai binciken zai rufe bayan buɗe akwatin zaɓi a cikin yanayin wuri mai faɗi.
- Lokacin sauyawa tsakanin akwatunan rubutu a cikin mai bincike, ba a sabunta nau'in shigar da maballin.
- A cikin mai binciken, akwatunan zaɓin suna buɗewa a cikin sabon taga. Ana tsammanin wannan zai ci gaba har sai an yi amfani da sabon salo na Mir.
- A wasu aikace-aikacen, akwatunan maganganu zasu fito daga kan allo yayin da faifan maɓallin kewaya ya bayyana.
Shirye-shirye don UBports OTAs na gaba
A cikin lZuwa na gaba na buga hotuna OTA-7, canzawa zuwa sabbin sigar harsashi na Unity8 da uwar garken nuna Mir., kazalika da ingantattun kayan aiki don ƙaddamar da aikace-aikacen tushen Wayland.
Yayin da don OTA-8 an tsara shi don samar da cikakken tallafi ga yanayin Anbox don gudanar da aikace-aikacen Android.
Yadda ake samun wannan sabon OTA?
LMasu amfani da Ubuntu Touch masu wanzuwa a kan tsayayyen tashar (wanda aka zaɓa ta tsohuwa a cikin mai saka UBports) rZasu sami sabuntawar OTA-6 ta hanyar sabuntawar allo na Tsarin Tsarin.
Na'urori za su karɓi sabuntawa bazuwar daga yau har zuwa 12 ga Disamba.
5 comments, bar naka
Ina jin kamar tsarin Linux sune na gaba.
Shin zai yiwu a gwada shi a kan Qemu?
Ina kwana,
Zai yiwu a yi amfani da Ubuntu Touch, a kan wayar hannu ta Huawei Honor 4x, na gode kuma ina mai da hankali sosai ga maganganunku.
Na'urorin da ake tallafawa a halin yanzu sune:
https://devices.ubuntu-touch.io/
Don haka wayoyin da basa cikin jerin jituwa ba zasu sami sabuntawa ba!!?!?!