Linux Mint kuma za ta watsar da 32bits wanda zai fara da Linux Mint 20

Linux Mint ba tare da 32bits ba

A ganina, wannan mummunan labari ne. Kimanin shekaru goma da suka wuce na sayi kwamfutar tafi-da-gidanka tare da allon 10.1,, ƙarami da hankali, kuma ya zo tare da Windows 7, ƙari musamman tare da iyakantaccen sigar da ake kira "Starter". Jim kadan da siyan shi sai na sanya Ubuntu a kai, daga baya kuma Unity ya zo. Bala'i. Wannan shine lokacin da na fara neman sifofin Ubuntu waɗanda suka dace da su kuma wannan shine yadda na sadu Linux Mint.

Na faɗi wannan ɗan gajeren labarin ne saboda ƙaramar kwamfutar tana da mai sarrafa 32-bit kuma don bayyana cewa yana da kyau cewa akwai tsarin aiki na Linux da ke tallafa musu. Gaskiyar ita ce ba mu yanzu ba a farkon wannan shekarun kuma akwai ƙananan komputa da ƙananan 32-bit, amma labarin da Clement Lefebvre ya bayar jiya ba shi da kyau ga waɗanda har yanzu suke da ɗan ƙaramin kwamfuta: tsarin aiki da shi tasowa zai sauke tallafi na 32bits kamar na Linux Mint 20.

Linux Mint zai ci gaba da tallafawa wasu aikace-aikace 32-bit

Linux Mint ya dogara ne akan Ubuntu kuma abin da zai yi game da 32bits zai zama daidai da tsarin aiki wanda Canonical ya haɓaka: ba za su saki hotunan 32bit ba, amma tsarin zai dace da irin wannan aikace-aikacen, daga cikinsu za mu sami Wine da Steam, biyu daga cikinsu sun yi gunaguni lokacin da Canonical ya ce zai bar goyon baya ga gine-ginen i386.

Linux Mint 20 za a sake bayan fitowar ta Ubuntu 20.04, sigar da za a dogara da ita. Lefebvre ya tunatar da cewa Linux Mint 19.x za a tallafa ta har zuwa 2023, don haka duk wani mai amfani da kwamfutar da ke da mai sarrafa 32-bit zai ci gaba da samun samfurin Mint na kusan shekaru huɗu. Daga can, dole ne ku nemi wasu mafita ko yin murabus da kanku don kar ku sami ƙarin sabuntawa.

Sauran canje-canje masu zuwa

La bayanin kula wannan Watan kuma yana gaya mana game da labarai masu ban sha'awa waɗanda zasu zo tsarin aiki wanda ƙungiyar Lefebvre ta haɓaka, daga cikin waɗanda muke da su:

  • Yiwuwar fil abubuwa zuwa Nemo: wannan zai sa su bayyana a saman ɓangaren gefe, don haka koyaushe suna hannun.
  • Sabo ayyukan sharaɗi a cikin Nemo: wannan zai bamu damar aiwatar da yanayi, kamar su rubutun ko umarni na waje. Kodayake baya bayyana ta kamar haka, yana nuna cewa, misali, zamu iya ƙirƙirar script don sake girman hotuna kuma zai bayyana lokacin da kuka danna kan labarin.
  • Saurin Kirfa Menu. Zai yi amfani da ƙaramin RAM.
  • Gungura saitin mashaya: wanda bai yi ba kamar sandunan gungurawa masu rufi ko son jujjuya saitunan taken zasu iya canza shi.
  • Xapps ya inganta.

A ƙarshe amma ba mafi ƙaranci ba (ko a'a), sun kuma gaya mana game da MintBox 3, kwamfutar da ke da Mint a ciki wacce za a samu ta sigar biyu:

  1. Basic sanyi: i5 processor (6 cores), 16 GB RAM, 256 GB EVO 970, Wi-Fi da FM-AT3 FACE module, akan farashin $ 1543 (€ 1366).
  2. High-end: i9 processor, GTX 1660 Ti, 32 GB RAM, 1TB EVO 970, WiFi da kuma FM-AT3 FACE module, na $ 2698 (€ 2389).

Linus Mint 20 kuma ƙarshen 32bits zai zo daga Afrilu 2020.

Linux Mint ya dace
Labari mai dangantaka:
Linux Mint 19.2, sunan suna "Tina" don girmamawa ga shahararren mawaƙin

6 comments, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   M itacen oak m

    Mint shine mafi ƙaunataccen distro, amma da wannan labarin yanzu zan ƙaura.
    Kuma maganin da nake gani nan bada jimawa ba shine canzawa zuwa Debian10 LXQT wanda yake da sauri kuma har yanzu suna rarraba shi don rago 32.
    Abin takaici, har yanzu akwai zaɓuɓɓuka. Gaisuwa.

  2.   buxxx m

    Mint yanayi ne mai zane, abin da ke ƙarƙashin kaho shine asalin ubuntu, don haka abin da ubuntu yake yi yana shafar mint kai tsaye, lokaci.

  3.   Majalisa m

    Yanayin GNU / Linux, kamar yadda aka saba, yana sake buga kansa, harbi a ƙafa ta hanyar watsar da rago 32 kuma barin filin kyauta don software na mallaka. Wanene yake tsammanin wani zai gwada tsarin aiki da ba a sani ba a babbar kwamfutarsa? Na riga na gaya muku: babu kowa. Zasu ci gaba da windows masu bit 32 kuma an karfafa ra'ayin cewa windows shine "lafiyayyen abu"; Kuma kada mu faɗi a cikin ƙasashen Afirka, ko a wurare da yawa a Kudancin Amurka da Kudu maso gabashin Asiya. Abin da aka ce: harbi a kafa. Yi haƙuri don faɗi: Ubuntu ya ɓata kuma ya ɗauki makomarsa da yawa; shine abin da dole ne ku nemi fa'idodi na ɗan gajeren lokaci, ba tare da dabarun makoma ba.

  4.   francisco mai aminci m

    Bayanin dalilin da yasa wannan mummunan harin da aka kaiwa rago 32 da kuma tabbatacciyar mafita a cikin ƙungiyar shine koyaushe mafita

  5.   Javier Moruno m

    Abin kunya na gaske cewa LInux Mint ya bar rago 32. Wani kuma wanda yake zuwa launin ruwan kasa kwaya na masana'antun kayan aiki. Idan tsarinku yana aiki, yana da ƙarfi, amintacce, ya cika duk buƙatunku, buƙatu da tsammaninku ... menene dalilin da zai sayi sabon komputa 64-bit? Babu. Na tafi LInux Mint saboda Windows XP mara kyau (32-bit) shima an bar shi ya mutu, kamar Windows 7. Kuma ban yi nadamar komai ba. Waƙar "aminci" ba hujja ba ce.

  6.   RAPHAEL m

    Kodayake ya riga ya gudana tun bayan wannan labarin, amma mun riga mun kasance a 2021, na yi amfani da damar don sukar wannan shawarar ta Cannonical kuma ta hanyar jan duk gnu-linux OS da ke kan ta. Tare da kasuwar 64-bit da windows 10 ta karɓa, da alama a gare ni shawara ce ta kasuwanci wacce ta watsar da duk waɗanda suka dogara da Linux don barin windows 7 akan kwamfutoci 32-bit. Windows 10 tana wanzuwa a rago 32, amma baya “gudu” da kyau, saboda haka ya watsar da kasuwar 32-bit gabaɗaya. A bayyane yake cewa nan gaba yana wucewa ta ragowa 64, amma dayawa daga cikin mu suna da "kwamfyutoci na biyu" na rago 32 wadanda zasu zama marayu a 2023. Har yanzu muna da shekaru 2, ta yadda rarraba kyauta kamar su lint mint, sake yin wannan shawarar ko kula wani nau'in "Rolling release" daga na ƙarshe wanda aka tallafawa ta hanyar 32 ragowa. Idan ba haka ba, a koyaushe za mu iya zuwa debian ko bude baki, wadanda ke ci gaba da kula da su. Naga abin mamaki ne cewa wannan mummunan hukuncin da yayi na barin 32-bit bai haifar da rikici iri ɗaya ba a cikin al'umma wanda shigar tarko a cikin Ubuntu ya haifar.