Hasken rana karamin kayan aiki ne wanda ke ba da izini daidaita hasken allon mu ta hanyar wasan bidiyo ta amfani da umarni:
xbacklight -set [porcentaje-brillo]
Idan muna so misali canza hasken allo daga ɗari zuwa tamanin bisa ɗari dole ne mu aiwatar da:
xbacklight -set 80
Hakanan zamu iya haɓaka da rage ƙimar haske ba tare da damuwa da ainihin kashi a ciki ba. Misali a misali muna son ƙara hasken allo na yanzu da kashi goma, saboda wannan muna amfani da zaɓi
-inc:xbacklight -inc 10
Kuma don rage, zaɓi
-dec:xbacklight -dec 10
Wannan yana da ban sha'awa sosai idan muna son ƙirƙirar Gajerun hanyoyin keyboard wanda ya ba mu damar ƙara da rage matakin haske na allo don kada mu shiga umarnin a cikin tashar duk lokacin da muke son yin gyare-gyare.
Shigarwa
Za a iya shigar da Xbacklight a sauƙaƙe daga rumbun adana hukuma na Ubuntu ta hanyar yin amfani da na'urar wasan bidiyo:
sudo apt-get install xbacklight
Andara da rage hasken kwamfutar tafi-da-gidanka
Ara ko rage haske akan kwamfutar tafi-da-gidanka a halin yanzu abu ne mai sauki. Amma idan kuna da wannan shakku, tabbas saboda magana ta gaba, inda zan yi magana game da yadda ake yin sa tare da maballin, ba ya aiki a cikin yanayinku. A zango na gaba zan bayyana duk abin da ya wajaba a gare ku don yin shi yadda ya kamata amma, idan da kowane irin dalili ba zai yiwu ba ta kowace hanya, koyaushe za mu iya yin shi daga zaɓuɓɓukan da aka tsara don shi.
Yadda ake yin sa zai banbanta dangane da yanayin zane da muke amfani da shi. A cikin sigar GNOME da Ubuntu ke amfani da ita, duk abin da za ku yi shi ne bi waɗannan matakan:
- Mun danna kan tire. Ofungiyar gumaka ce da ke bayyana a saman dama, inda muke ganin ƙara da gunkin cibiyar sadarwa.
- Muna motsa darjewa ko darjewa wancan yana da gunkin rana mai rabi fari da rabi a baki. Zamewa zuwa hagu za mu rage haske, yayin zamewa zuwa dama za mu ƙara shi.
A cikin sauran rarrabawa kamar Kubuntu, yawanci daidai yake tsarin tire, tare da bambancin cewa zai kasance a cikin ƙananan ɓangaren dama. Idan gunkin batir bai bayyana ba, zai zama saboda mun cire shi daga saitunan. A cikin yanayin da ba zai yiwu ba cewa tsarin aiki ba ya ba da izini daga tire ɗin tsarin, abu mafi mahimmanci shi ne cewa akwai zaɓi a cikin Saituna / Kanfigareshan aikace-aikacen tsarin aiki.
Aseara ko rage haske tare da madannin
Laptops na yau sun zo da madannai daban-daban fiye da yadda suke amfani da su shekarun da suka gabata. Tun da daɗewa, madannai sun fi sauƙi kuma ba a haɗa da madannai ba. Fn ko Maballin aiki, kasancewa kawai F1, F2, F3, da sauransu waɗanda suke kama, amma ba daidai bane. Kowane alama yana amfani da maɓallan daban don aiwatar da aiki iri ɗaya, amma a yau za mu iya ɗaga da rage ƙarar daga madannin, kashe linzamin kwamfuta, sauyawa tsakanin masu sa ido ko, kuma, ɗaga da rage haske. Kuma wannan shine yadda aka tsara shi kuma wannan shine yadda yakamata ya kasance.
Muna da zaɓi biyu:
- Yana aiki kai tsaye, na yarn. A wannan yanayin, danna abin da yawanci rana biyu ne, ɗaya ya cika ɗayan kuma fanko ne, zai haɓaka ko rage haske. Wanda ke hagu zai sauke shi kuma na dama zai tayar da shi.
- Ba ya aiki kai tsaye. A wannan yanayin akwai ƙarin zaɓuɓɓuka biyu: na farko shi ne cewa ba za mu iya yin sa ba tare da maballin kuma na biyu shi ne cewa dole ne mu danna maɓallin Fn kafin danna maɓallin ƙara haske / raguwa.
Da ƙyar za mu yi tuntuɓe a kan shari'ar ta biyu. Kwamfutoci sun riga sun isa tare da maɓallan aiki waɗanda aka kunna ta tsohuwa. Idan ba haka ba, dole ne ka sami damar shiga BIOS (yawanci F2 ko Fn + F2 yayin kunna kwamfutar), nemi “Maɓallan Aiki” ka duba cewa an rubuta “An kunna”. Idan ba haka ba, za mu kunna shi kuma mu fita don adana canje-canje.
Wani zaɓi shine ƙirƙiri namu gajeren gajeren hanya, amma wannan ba zai kasance a cikin Ubuntu ba. Ee, za mu iya yin sa a cikin wasu tsarukan aikin da za a iya kera su kamar Kubuntu kuma za mu iya ƙirƙirar gajeriyar hanya ta duniya ta musamman ta duba cikin abubuwan da aka zaɓa na "duniya" don samun damar gajerun hanyoyi / Gajerun hanyoyin mabuɗin duniya / Gudanarwar Power. A gefen dama, zaɓuɓɓukan "aseara haske da allon" da "Rage ƙirin haske" zai bayyana. Dole ne kawai mu danna kan ɗaya, sa alama "Custom" kuma mu nuna sabon gajeriyar hanyar maɓalli bayan danna "Babu".
Shin kun riga kun san yadda ake ƙaruwa da rage hasken PC din Ubuntu ɗinku?
12 comments, bar naka
A matsayina na haɗin gwiwa na bar wasu matakan da suka yi aiki a gare ni don sauya hasken kwamfutar tafi-da-gidanka daga software ɗin kuma amfani da duk maɓallan da aka sanya (Fn), Ina amfani da Samsung RV408 tare da Intel da KDE:
A cikin m:
sudo kate / sauransu / tsoho / grub
Gano wuraren layi kuma gyara ko ƙara su:
acpi_osi = Linux
acpi_backlight = mai siyarwa
GRUB_CMDLINE_LINUX_DEFAULT = "shiru fantsama acpi_osi = Linux acpi_backlight = mai siyarwa"
Adana kuma rufe Kate.
A cikin m:
sudo sabuntawa-grub
Sake kunnawa
Kari akan haka, Samsung ya bada shawarar shigar da Kayan aikin Samsung:
sudo add-apt-mangaza ppa: voria / ppa
sudo apt-samun sabuntawa && sudo apt-samun haɓakawa
sudo apt-samun shigar samsung-kayan aikin
sudo dace-samun shigar samsung-backlight
sudo sake yi
Ba ya kulawa da ni. Shin zai iya zama saboda na girka direban nvidia? Wannan ya fi dacewa fiye da yin saitunan daga nvidia nasa GUI ba shakka.
Abin mamaki! Godiya da kuka cece ni Ina da Toshiba P850 tare da Ubuntu 12.10 kuma ba zan iya ɗaukar haske da maɓallan al'ada ba. Godiya mai yawa.
Na gode sosai, yana aiki daidai akan Acer Aspire 7720Z tare da Ubuntu 12.04.
Na gode.
Abin da nake nema. Godiya mai yawa!
Yana ba ni wannan saƙo: Babu fitarwa da ke da kayan hasken haske
Barka dai, ba zan iya sanya maɓallin Fn yayi aiki ba, kuma, ƙasa da sarrafa haske, xbacklight ko harka, Na yi ƙoƙarin gyaggyara burbushin kuma babu, Ina da Lubunto 15.04 kuma injina shine Littafin rubutu Hp pavillion dv 6000 AMD Turion 64 × 2 .. wani ya bada shawara wani abu ??
Barka dai. Kawai na girka shi a kan PC tare da umarni: sudo aptitude girka xbacklight.
Amma yayin aiwatar dashi, misali: xbacklight -set 80
Ya jefa ni wannan: "Babu abubuwan fitar da kayan wuta na haske."
Menene dalilin hakan?
Na kasance ina amfani da umarnin misali: xgamma -gamma 0.600. Amma, kodayake yana rage haske, ba cikakke bane, saboda abubuwa da yawa akan tebur da kan yanar gizo (misali: banners) sun kasance masu haske.
Sakamakon !!!
Mai sauƙi, ilimi, mai sauƙin amfani….
Ya yi daidai a gare ni, na gode sosai, kawai ka cece idanuna, Ina neman yadda zan yi har tsawon shekara 1, godiya mara iyaka.
Ba ya aiki akan pc tebur tare da tsohuwar i7 7700k da haɗaɗɗen gpu