Debian, Ubuntu da Mint: Menene daidaituwa tsakanin ma'ajin ajiya?

Debian, Ubuntu da Mint: Menene daidaituwa tsakanin ma'ajin ajiya?

Debian, Ubuntu da Mint: Menene daidaituwa tsakanin ma'ajin ajiya?

A yau, zan raba ƙaramin jerin da na daɗe ina amfani da su, kuma na yanke shawarar sabuntawa. Hakanan, Ina amfani dashi lokacin da, saboda dalilai daban-daban, dole ne kuma dole, zaɓi wurin ajiya mai dacewa (mai jituwa). game da na baya Debian, Ubuntu da Mint distros amfani, ko kuma bisa su, kamar yadda yake a halin yanzu MX Linux.

Idan kuna tunanin akwai wani abu za a iya inganta ko gyara, zai yi kyau a karanta a cikin comentarios gudummawar ku don amfanin duk masu amfani waɗanda ke amfani da wasu daga cikin GNU / Linux Distros aka ambata a baya.

Daidaituwar ma'ajiya tsakanin Debian, Ubuntu da Mint

Daidaituwar ma'ajiya tsakanin Debian, Ubuntu da Mint

Debian, Ubuntu da Mint Distro Sunaye + Daidaituwar Ma'ajiya

Kafin Ubuntu

  • Debian 1.1 (Buzz)
  • Debian 1.2 (Rex)
  • Debian 1.3 (Bo)
  • Debian 2.0 (Hamm)
  • Debian 2.1 (Slink)
  • Debian 2.2 (Dankali)

Bayan Ubuntu da kafin Mint

  • Debian 3.0 (Woody)
  1. Ubuntu 4.10 (Warty Warthog - Warthog)
  • Debian 3.1 (Serge)
  1. Ubuntu 5.04 (Hoary Hedgehog - Dattijon Porcupine)
  2. Ubuntu 5.10 (Breezy Badger - Badger mara kulawa)

Bayan Ubuntu da Mint (Kashe)

  • Debian 4.0 (Etch)
  1. Ubuntu 6.04 LTS (Dapper Drake - Cult Duck)
  2. Ubuntu 6.10 (Edgy Eft - Twitchy Newt)
  3. Ubuntu 7.04 (Feisty Fawn - Fawn mai rai)
  4. Ubuntu 7.10 (Gutsy Gibbon - Brave Gibbon)
  5. Mint 1.0 (Ada) -> Mai jituwa tare da Ubuntu 6.04 LTS galibi
  6. Mint 2.0 (Barbara) -> iri ɗaya
  7. Mint 3.0 (Cassandra) -> iri ɗaya
  8. Mint 4.0 (Daryna) -> iri ɗaya
  • Debian 5.0 (Lenny)
  1. Ubuntu 8.04 LTS (Hardy Heron - Garza Robusta)
  2. Ubuntu 8.10 (Intrepid Ibex - Intrepid Goat)
  3. Ubuntu 9.04 (Jaunty Jackalope - Casual Jackalope)
  4. Ubuntu 9.10 (Karmic Koala - Karmic Koala)
  5. Mint 5.0 (Elyssa) -> Mai jituwa tare da Ubuntu 8.04 LTS galibi
  6. Mint 6.0 (Felicia) -> iri ɗaya
  7. Mint 7.0 (Daukaka) -> iri ɗaya
  8. Mint 8.0 (Helena) -> iri ɗaya
  • Debian 6.0 (Matsi)
  1. Ubuntu 10.04 LTS (Lucid Lynx - Lince Lucido)
  2. Ubuntu 10.10 (Maverick Meerkat - Maverick Meerkat)
  3. Ubuntu 11.04 (Natty Narwhal - M Narwhal)
  4. Ubuntu 11.10 (Oneiric Ocelot)
  5. Mint 09.0 (Isadora) -> Mai jituwa tare da Ubuntu 10.04 LTS galibi
  6. Mint 10.0 (Julia) -> iri ɗaya
  7. Mint 11.0 (Katya) -> iri ɗaya
  8. Mint 12.0 (Smooth) -> iri ɗaya
  9. LMDE 1 -> Mai jituwa tare da ci gaban DEBIAN (Wheezy)
  • Debian 7 (Wheezy)
  1. Ubuntu 12.04 LTS (Madaidaicin Pangolin - Madaidaicin Pangolin)
  2. Ubuntu 12.10 (Quantal Quetzal - Quantum Quetzal)
  3. Ubuntu 13.04 (Raring Ringtail - Lemur mai damuwa)
  4. Ubuntu 13.10 (Saucy Salamander - Saucy Salamander)
  5. Mint 13.0 (Maya) -> Mai jituwa tare da Ubuntu 12.04 LTS galibi
  6. Mint 14.0 (Nadia) -> iri ɗaya
  7. Mint 15.0 (Olivia) -> iri ɗaya
  8. Mint 16.0 (Petra) -> iri ɗaya
  9. LMDE 1 -> Mai jituwa tare da ci gaban DEBIAN (Jessie)
  • Debian 8 (Jessie)
  1. Ubuntu 14.04 LTS (Trusty Tahr - Amintaccen Taurus)
  2. Ubuntu 14.10 (Utopic Unicorn - Utopian Unicorn)
  3. Ubuntu 15.04 (Vivid Vervet - Vivid Spidermonkey)
  4. Ubuntu 15.10 (Wily Werefolf - Wily Werewolf)
  5. Mint 17 (Qiana) -> Mai jituwa tare da Ubuntu 14.04 LTS galibi
  6. Mint 17.1 (Rebecca) -> iri ɗaya
  7. Mint 17.2 (Rafaela) -> iri ɗaya
  8. Mint 17.3 (Pink) -> iri ɗaya
  9. LMDE 1 -> Mai jituwa tare da ci gaban DEBIAN (Stretch)
  10. LMDE 2 -> Mai jituwa tare da DEBIAN Stable (Jessie)

Har yanzu na yanzu daga Ubuntu da Mint (Tsarin)

  • Debian 9 (Mike)
  1. Ubuntu 16.04 LTS (Xenial Xerus - Xerus Hospitalario)
  2. Ubuntu 16.10 (Yakkety Yak - Yak Cotorreador)
  3. Ubuntu 17.04 (Zesty Zapus - Zesty Mouse)
  4. Ubuntu 17.10 (Artful Aardvark - Artful Aardvark)
  5. Mint 18 (Sarah) -> Mai jituwa tare da Ubuntu 16.04 LTS galibi
  6. Mint 18.1 (Serene) -> iri ɗaya
  7. Mint 18.2 (Sony) -> iri ɗaya
  8. Mint 18.3 (Sylvia) -> iri ɗaya
  9. LMDE 3 -> Mai jituwa tare da DEBIAN Stable (Stretch)
  • Debian 10 (Buster)
  1. Ubuntu 18.04 LTS (Bionic Beaver)
  2. Ubuntu 18.10 (Cosmic Cuttlefish - Cosmic Cuttlefish)
  3. Ubuntu 19.04 (Disco Dingo - Dingo Disco)
  4. Ubuntu 19.10 (Eoan Ermine - Dawn Stoat)
  5. Mint 19 (Tara) -> Mai jituwa tare da Ubuntu 18.04 LTS galibi
  6. Mint 19.1 (Tessa) -> iri ɗaya
  7. Mint 19.2 (Vat) -> iri ɗaya
  8. Mint 19.3 (Tricia) -> iri ɗaya
  9. LMDE 4 -> Mai jituwa tare da DEBIAN Stable (Buster)

Ubuntu na yanzu da Mint (Yanzu)

  • Debian 11 (Bullseye)
  1. Ubuntu 20.04 LTS (Focal Fossa - Focal Fossa)
  2. Ubuntu 20.10 (Groovy Gorilla)
  3. Ubuntu 21.04 (Hirsute Hippo)
  4. Ubuntu 21.10 (Impish Indri - Naughty Indri)
  5. Mint 20 (Ulyana) -> Mai jituwa tare da Ubuntu 20.04 LTS galibi
  6. Mint 20.1 (Ulyssa) -> iri ɗaya
  7. Mint 20.2 (Uma) -> Same
  8. Mint 20.3 (Daya) -> iri ɗaya
  9. LMDE 5 -> Mai jituwa tare da DEBIAN Stable (Bullseye)

Ci gaba tare da Ubuntu da Mint (Future)

  • Debian 12 (Bookworm)
  1. Ubuntu 22.04 LTS (Jammy Jellyfish - Lucky Jellyfish)
  2. Ubuntu 22.10 (Kinetic Kudu - Kinetic Kudu)
  3. Ubuntu 23.04 (Lunar Lobster - Lunar Lobster)
  4. Mint 21 (Vanessa) -> Mai jituwa tare da Ubuntu 20.04 LTS galibi
  5. LMDE 6 -> Mai jituwa tare da DEBIAN Stable (Bookworm)

Banner Abstract don post

A takaice dai, muna fatan duk wanda yake da wannan kadan "daidaituwar ma'ajiya tsakanin Debian, Ubuntu da Mint" jagora, may Mix ma'ajiyar daga Distros daban-daban ko Wuraren ajiya na PPA tushen a Debian, Ubuntu da Mint tare da babban mataki na nasara.

Idan kuna son abun ciki, kayi comment da sharing. Kuma ku tuna, ziyarci farkon mu «shafin yanar gizo», ban da official channel na sakon waya don ƙarin labarai, koyawa da sabunta Linux. Yamma rukuni, don ƙarin bayani kan maudu'in yau ko wasu masu alaƙa.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.