A cikin labarin na gaba zamu kalli Darktable a cikin sigar 2.4.0. Wannan shi ne shirin sarrafa hoto a cikin tsari mai kyau. Wannan tsarin an san shi da mummunan dijital, wato, raw hoto. Wani lokaci da suka wuce wani abokin aiki ya gaya mana game da wannan kyakkyawar shirin a cikin tsohuwar sifa.
Maimakon zama editan zane mai zane kamar Photoshop ko GIMP, wannan yana aiki tare da saitin kayan aikin sun fi mayar da hankali kan sarrafawa da kuma samar da ɗanyen hotuna. Ya fi mayar da hankali kan inganta aikin aikin mai ɗaukar hoto, saukaka gudanar da hotuna da yawa. Shin da yardar kaina a cikin sigar don babban Gnu / Linux, OS X da Solaris rarrabawa a ƙarƙashin lasisin GPL.
Wannan aikace-aikacen ne wanda ke bayarwa tebur mai haske da ɗaki mai duhu don masu ɗaukar hoto. Zai ba mu damar gudanar da abubuwan rashin ingancinmu na dijital a cikin rumbun adana bayanai kuma za mu iya ganin su ta tebur mai haske tare da zuƙowa. Zai bamu damar haɓaka sabbin hotuna da haɓaka su. Darktable 2.4 ya zo tare da ɗaruruwan tsayayyun batutuwa idan aka kwatanta da sifofin da suka gabata.
Index
Babban fasali na Darktable 2.4.0
Mafi kyawun sabon labarin wannan shine goyon baya ga tsarin aiki na Windows, kodayake wannan har yanzu ba shi da wasu siffofi na asali kamar iya bugawa. Hakanan yana ɗauke da wasu kwari kamar rashin tallafi ga haruffan da ba ASCII ba a cikin shigo da fitarwa na TIFF.
Dangane da labaran da aka haɗa a cikin aikin da kansa, masu amfani za su sami sabon tsarin da aka tsara don kawar da hazo. Hakanan zamu sami sabon tsarin algorithm mai lalata X-Trans wanda muke kira Yankin Yankin Chroma.
A cikin wannan sabon sigar zamu sami tallafi don loda HDR DNG a cikin wurin shawagi kuma Fujifilm RAF RAW fayilolin matsawa. Hakanan zamu sami damar yin gyara aikin kan masks Hakanan zamu sami sabon yanayin laplacian don bambancin tsarin.
An sanya ku bayanan da aka riga aka tsara don OpenCL da damar yin amfani da cikakken shigarwar launi azaman zaɓi don tsarin jigon launi mai launi.
Sauran haɓakawa sun kasance akan ikon ajiyar cibiyar sadarwa da kuma tsarin adanawa.
Darktable 2.4 ya haɗu da tsarin ƙirar tushe wanda ke ba masu amfani Babban iko akan halaye masu haɗuwa da haɗuwa da sararin launi RGB. An kuma aiwatar da tallafi don daidaita launi na RGB na atomatik don ƙirar muryar sautin.
Duhu ya ci gaba da tallafawa a adadi mai yawa na kamarar dijital. Wadannan sun hada da Nikon, Sony, Olympus, Canon, Fujifilm, Samsung, Panasonic, Pentax da Kodak, da kuma wasu wayoyin hannu na LG.
Shigar da Darktable 2.4.0 akan Ubuntu
Zamu iya shigar da Duhu akan Ubuntu 16.04 da Ubuntu 17.04. Za mu iya yin hakan ta hanyar Gargajiya PPA daga Ubuntu ko ta karye kunshin.
Sanya Duhu ta hanyar PPA
Da farko dai ya kamata mu bincika Haɗin PPA kafin bin matakai na gaba. Sabbin abubuwan fakiti bazai shirya a lokacin da muke kokarin girka su ba. Don ƙara PPA, dole ne mu buɗe tashar (Ctrl + Alt + T) kuma mu aiwatar da umarnin:
sudo add-apt-repository ppa:pmjdebruijn/darktable-release
Da zarar an ƙara za mu iya ci gaba da shigarwa. A cikin wannan tashar za mu rubuta rubutun kawai:
sudo apt update && sudo apt install darktable
Ana cire Uninstall Darktable daga PPA
Don kawar da PPA, zamu iya fara amfani «Software da sabuntawa»Kuma zuwa«Sauran software«. Daga can za mu iya kawar da shi. Wani zaɓi shine buɗe tashar (Ctrl + Alt + T) kuma ku rubuta a ciki:
sudo add-apt-repository -r ppa:pmjdebruijn/darktable-release
Don cire wannan shirin da muka girka daga ma'ajiyar ajiya, kawai zamu rubuta a cikin wannan tashar:
sudo apt remove --autoremove darktable
Shigar da Duhu ta hanyar kunshin Snap
Snap aikace-aikace ne na Gnu / Linux na duniya tare da duk abubuwan dogaro da ke haɗe tare. Yana gudana a cikin sandbox kuma an ware shi daga sauran software ɗin tsarin. Akwai duhun duhu azaman Karɓewa. Dole ne kawai mu bude zaɓi Ubuntu software, sami kuma shigar da Duhu.
Baya ga kunshin gargajiya (na ƙarshe), za ku ga sabbin fakitoci biyu masu duhu. Wadannan suna kiyaye su ta masu ba da sabis daban-daban. Duba sigar kunshin kuma zaɓi ɗaya daga cikinsu don girkawa. Ko kawai gudu a cikin m (Ctrl + Alt T) umarni mai zuwa (Na zaɓi duhu-kek don wannan misalin):
snap install darktable-empanada --classic
Wannan yana tare da kunshin gargajiya na wannan shirin. Sabili da haka, zamu iya samun gumakan gumaka guda biyu a cikin mai ƙaddamar da aikace-aikacen idan har muna da wani nau'ikan shirin wanda aka girka.
Idan kowa na buƙatar ƙarin sani game da sababbin abubuwan a cikin waɗannan sigar, za su iya bincika su a cikin Shafin GitHub na aikin. Waɗanda suke so su san duk cikakkun bayanai game da wannan sabuwar sigar, za su iya tuntuɓar sanarwar hukuma wannan sakin.
Sharhi, bar naka
Da safe.
Ina so in sani idan za'a iya amfani da kwamfutar digitizing tare da Darktable.
Gode.