A cikin labarin na gaba zamuyi la'akari da HeRMs. Ko kun dafa abinci don sha'awa, sha'awa ko sana'a, na tabbata cewa idan kun dace da ɗayan waɗannan lamuran, zaku sami littafin girki. Samun ɗayan waɗannan hanya ce mai kyau don aiwatarwa da haɓaka cikin ɗakin girki. Zamu iya adana karamin littafin girke-girkenmu ta hanyar adana girke-girken a wayarmu ta salula ko ta hanyar adana su a cikin Daftarin kalma. Akwai zaɓuɓɓuka masu yawa. A yau akwai hanyoyi da yawa don yi bayanin kula kan girke-girke kicin, amma ba yawa da yawa don ɗaukar bayanan daga tashar.
Da yake ni babban mai son tashar ne, na tsaya don kallon HeRMs. Wannan manajan girke-girke na abinci na layin umarni. Amfani da HeRMs, za mu iya ƙarawa, dubawa, gyarawa da share girke-girke kuma hakan zai ba mu damar yin jerin abubuwan sayayya. Komai daga tashar jirgin.
Kyauta ne kuma buɗaɗɗen tushe. An rubuta wannan amfanin ta amfani da yaren shirye-shiryen Haskell. Ana samun lambar tushe a kyauta GitHub, don haka zamu iya cokali mai yatsa, ƙara ƙarin ayyuka ko inganta shi zuwa ga abin da muke so.
Index
Babban halayen HeRMs
Wannan mai amfani zai bamu dama da yawa don sarrafa girke-girkenmu:
- Zai yardar mana ƙara girke-girke.
- Zamu iya shawarci girke-girke cewa mun kara.
- Hakanan zamu iya gyara girke-girke.
- Izinin mu nuna mutane nawa kowane girke-girke ake nufi.
- Idan baku da bukatar girke-girke, zamu iya share shi.
- Wannan karamin shirin zai bamu damar shigo da fayilolin girke-girke don ƙara su a littafin girkinmu.
- Za mu sami damar samar da jerin cin kasuwa don girke-girkenmu.
- Zamu iya adana bayanan girke-girke tare da lakabi.
Girkawar HeRM's
Tunda an rubuta wannan shirin ta amfani da Haskell, dole ne mu fara shigar da Cabal don iya girka shi. Cabal shiri ne na layin umarni don saukarwa da ginin software da aka rubuta a cikin harshen shirye-shiryen Haskell.
Ana samun Cabal a cikin wuraren ajiya jigon yawancin rarrabawar Gnu / Linux. Don wannan zamu iya girka ta ta amfani da tsoffin manajan kunshin na Ubuntu ko buɗe tashar (Ctrl + Alt + T) mu rubuta a ciki:
sudo apt install cabal-install
Bayan shigar Cabal, Tabbatar kun ƙara hanya zuwa fayil ɗinku bashrc. Don yin wannan nau'in a cikin m:
vi ~/.bashrc
Lokacin da fayil ɗin ya buɗe, ƙara layi mai zuwa:
PATH=$PATH:~/.cabal/bin
Latsa : wq don adanawa da fita fayil ɗin, idan kuna amfani da vi kamar yadda nayi kawai. To, gudanar da umarni mai zuwa zuwa sabunta canje-canje yi:
source ~/.bashrc
Bayan kammala matakan da suka gabata, gudanar da umarni mai zuwa zuwa sabunta jerin wadatattun software:
cabal update
Yanzu yanzu zamu iya shigar da HeRMs. Dole ne kawai mu rubuta a cikin wannan tashar:
cabal install herms
Yayinda yake girkawa, sha, zai ɗauki ɗan lokaci. Da zarar an gama shigarwa, zaku iya fara sarrafa girke-girkenku.
Sarrafa girke-girkenku tare da HeRMs
Recipesara girke-girke
Bari mu kara girke-girke na abinci a littafin girkinmu. Don ƙara girke-girke, dole ne mu rubuta a cikin m (Ctrl + Alt + T):
herms add
Za ku ga allo iri ɗaya ko kama da kamawar da ta gabata. Anan zamu iya fara rubuta cikakken bayanin girke-girke.
Don kewaya filayen, yi amfani da gajerun hanyoyin madannin masu zuwa:
- Tab / Shift + Tab - Filin gaba / na baya
- Ctrl + Key don matsar da hanyar - Binciko filayen
- [Meta ko Alt] + h, j, k, l - Binciko filayen
- Esc - Ajiye ko Soke.
Da zarar mun sami cikakkun bayanan girke-girke, latsa maɓallin ESC kuma latsa Y don adana shi. Hakanan, zaku iya ƙara girke-girke da yawa kamar yadda kuke so.
Jerin karin girke-girke
Don lissafin karin girke-girke, rubuta a cikin m (Ctrl + Alt + T):
herms list
Duba girke-girke
Don ganin cikakkun bayanai game da girke-girken da aka jera a cikin sashin da ya gabata, kawai yi amfani da lambar yadda aka nuna a ƙasa:
herms view 4
Ta hanyar nuna lamba 4, shirin zai nuna mana girke-girke mai lamba hudu daga wadanda muka ajiye a cikin littafin girkinmu.
Shirya girke-girke
Don shirya kowane girke-girke kawai za mu yi amfani da zaɓin edit kamar yadda aka nuna a ƙasa:
herms edit 4
Da zarar kayi canje-canje, danna maɓallin ESC. Shirin zai tambaye mu ko muna so mu adana canje-canje ko a'a. Kawai zaɓar zaɓi mai dacewa.
Share girke-girke
Don share girke-girke, umarnin don amfani zai kasance masu zuwa:
herms remove 1
Haɗa jerin sayayya
Don ƙirƙirar jerin sayayya don takamaiman girke-girke, gudanar da HeRMs kamar haka:
herms shopping 1
Jerin za'a samar dashi bisa ga sinadaran da suke ɓangaren girke-girke lamba 1 (a cikin wannan misalin), kuma wannan a baya mun ƙara.
Nuna taimako na HeRMs
Don ganin taimakon, dole ne mu aiwatar:
herms -h
Da wannan zaka iya sarrafa littafin girke girke daidai. Lokaci na gaba da zaka ji tattaunawa game da girke-girke mai kyau, kawai buɗe HeRMs kuma da sauri ka ɗauki rubutu.
Kasance na farko don yin sharhi