KDE Plasma 5.22 zai ƙaddamar da sabon shafi na saitunan sauri kuma yana ci gaba da inganta tebur

Saitunan sauri a KDE Plasma 5.22

Wannan ƙungiyar masana'antar tunani ce. Abin mamaki ne yadda kowane mako Nate Graham ke buga labarin daga KDE aikin a cikin abin da yake tsammanin labarai da yawa. Ko da mafi kyau, mai haɓaka ya ce wannan shine ƙarshen dusar ƙanƙan, cewa akwai masu haɓakawa da software waɗanda ba zai iya sarrafawa ba, amma suna aiki don haɓaka ɗayan mafi kyawun kwamfyutoci a cikin Linux, wanda ya balaga wanda yawanci ana samunsa cikin sigar hukuma. na kowane aikin, tare da GNOME da Xfce.

Wannan makon, Graham Ya ambata canje-canje da yawa, daga ciki zan nuna ɗayan da kuke da shi a cikin hoton hoton da ke jagorantar wannan labarin: sabon saitunan sauri a cikin zaɓin Tsarin. A yanzu haka, lokacin da muka buɗe aikace-aikacen saitunan, zamu ga a tsakiyar abin da muke amfani da shi sosai da duk zaɓuɓɓukan hagu. Kamar na Plasma 5.22, waɗannan saitunan zasu tafi a ƙasa, yayin da wasu zasu fi mai da hankali, kamar zaɓin jigon tsakanin haske da duhu, saurin rayarwa ko halayyar yayin latsawa.

Menene sabon zuwa ga teburin KDE

  • Kate da KWrite yanzu suna da tallafi na birgima na fuska (Kate 21.08).
  • Abubuwan Zaɓuɓɓukan Tsarin yanzu suna buɗewa zuwa sabon shafin "Saitunan Sauri" wanda ke nuna wasu saitunan da aka fi amfani dasu (Plasma 5.22).
  • Yanzu akwai zaɓi don applets na agogon dijital da aka ɗora a kan allon kwance don tilasta nuni guda ɗaya na kwanan wata da lokaci ba tare da la'akari da tsayin panel ba (Plasma 5.22).

Gyara kwaro da inganta aikin

  • Ta kunna taga daban "Amsawa zuwa Saƙo" KDE Connect, yanzu yana zuwa ta atomatik ta atomatik maimakon ɓoye ɓacin rai a bayan tagogin data kasance (KDE Haɗa 21.04).
  • Sauri da aikin da aka yi na ɗaukar hotunan kariyar DPI masu girma a cikin Spectacle (Spectacle 21.08 ko Plasma 5.22) an inganta su sosai.
  • Shirye-shiryen launi mai launi ya sake nuna launuka masu dacewa a cikin sashin gani na ciki, kuma ba a yanke preview wani lokaci a ƙasan (Plasma 5.21.4).
  • A cikin sabon aikace-aikacen Sistem ɗin Kulawa, ba a yanke abun cikin gefen dama na dama wani lokacin (Plasma 5.21.4).
  • Canza ƙarar baya haifar da wani lokacin ya karu ko raguwa da kashi ɗaya cikin ɗari sama da ƙasa da adadin da kuke tsammani za'a gyara shi (Plasma 5.22).
  • A cikin zaman Plasma Wayland, canza saitin bazuwar a cikin Tsarin Zabi ko canza jigogin duniya ba zai sake haifar da Plasma ko KWin su fado bazuwar (Plasma 5.22).
  • A cikin zaman Plasma Wayland, Task Manager yanzu yana iya zagayawa ta tagogin aikin ɗawainiya ta danna daidai kamar yadda yake a zaman X11 (Plasma 5.22).
  • Rushewar labarin KRunner yanzu yana aiki koda lokacin amfani da tsohuwar taken Plasma wanda shine cokali na tsohuwar sigar Breeze kuma ba'a sabunta shi ba cikin lokaci mai tsawo (Plasma 5.22).
  • Hoton National Geographic na ranar fuskar bangon waya yanzu yana sake aiki kuma an shirya shi kaɗan don nan gaba don haka yana da wuya ya karya a nan gaba idan tushen URL ɗin ya sake canzawa (Plasma 5.22).
  • Abubuwan Zaɓuɓɓuka a yanzu suna nuna idan shafin halayyar taga yana da kowane saitunan da aka gyara tare da ɗigon ruwan lemu da aka saba a cikin gefen gefe yayin amfani da fasalin "Haskaka saitunan da aka gyara" (Plasma 5.22).
  • Jawowa da sauke ayyukan a cikin zaman Plasma Wayland sun daina kunna duk tagogin da siginan siginar ke wucewa yayin jan layi (Plasma 5.22).
  • Latsa maɓallin Esc a cikin sabon aikace-aikacen Sanarwar Saka idanu yayin buɗewa yana buɗewa ba zai rufe pop-up ba kamar kowane abu da za a iya rufewa a ƙasa da shi kuma an buɗe shi (Plasma 5.22).
  • KRunner baya wasu lokuta yana ƙaddamar da aikace-aikace azaman mai amfani mara kyau a ƙarƙashin wasu yanayi (Tsarin 5.81).
  • Fitar da ƙarar da aka hau bayan buɗewa sannan rufe duk wani fayil akan sa kuma baya makalewa (Tsarin 5.81).
  • Dolphin baya sake yin hadari wasu lokuta yayin kunna samfoti na bidiyo a cikin Bayanin Bayanai, kuma yana amfani da ƙananan ƙwaƙwalwar ajiya lokacin yin hakan (phonon-vlc 0.11).

Inganta hanyoyin sadarwa

  • Kate da KWrite yanzu suna faɗin abin da zasu yi maimakon idan kunyi kuskuren gudanar dasu tare da sudo ko kdesu don gwadawa da gyara fayilolin da aka mallaka (Kate 21.04).
  • Wrappedarin rubutun Plasma Vaults yanzu an nannade shi don haka ba a taɓa cire kuskuren mai zuwa ba kafin a buga sashin saƙon mai amfani (Plasma 5.21.4)
  • Sanarwar Discover yanzu tana riƙe da maɓallin kewayawa lokacin da aka kalle ta a cikin applet ɗin sanarwa, don haka zaku iya danna shi don buɗe Discover kuma fara sabuntawa (Plasma 5.22).
  • Alamar ɓoye ta Klipper don nuna fitarwa tare da duk abubuwan da aka adana shigar da shirye-shiryen allo dama a matsayin siginan kwamfuta yanzu an haɗa su da gajeriyar hanyar Meta + V, don haka yanzu yana da babbar gabas don buga wannan kuma ga duk abubuwan da aka adana daga allon rubutu kuma kira kowa. Windows 10 kawai an aiwatar da wani abu kamar wannan, amma KDE yana da shi tsawon shekaru, mai yiwuwa shekaru (Plasma 5.22).
  • Canji a cikin Nau'in Tsarin da ya sanya abun Jigogi na Duniya a cikin taken taken gefen labarun gefe, an sake juya shi, don samun damar sabuwar hanyar da kawai za ta lalata duk shafukan yaran da ke ƙasa. Wannan kuma yana dawo da damar danna dukkanin taken taken don dawowa (Plasma 5.22).
  • Gilashin sanyi don applets na Plasma sun sami kwaskwarimar gani wanda zai sa su zama daidai da sauran aikace-aikacen KDE na zamani sannan kuma yana gyara kwari da yawa, musamman game da hangen nesa na tebur baya tuna girmansa kuma, wani lokacin yakan canza girmansa kwatsam (Plasma 5.22) ).
  • Sakamakon Highlight Windows wanda aka nuna ta tsohuwa yayin sauya windows baya nuna alamun fatalwa na windows marasa haske wanda zai iya haifar da rikicewar rikicewa akan allon yayin da windows da yawa suka hau saman juna a matsayi ɗaya ko matsayi iri ɗaya (Plasma 5.22)
  • Shafukan Breeze yanzu suna da layi mai launi mara kyau a saman saman shafin mai aiki, yana mai bayyana wanne shafin yake aiki yayin da guda biyu ne kawai, musamman lokacin amfani da makircin launi mai duhu (Plasma 5.22).
  • Yanzu yana yiwuwa a cire fuskokin fantsama wanda aka girka ta amfani da taga Samu Sabon Maraba na Allon kai tsaye daga Shafin Shafin Tsarin, ba tare da komawa wannan taga ba (Plasma 5.22).
  • Window mai karɓar emoji yanzu yana ba da zaɓi don share tarihin emojis ɗin da aka yi amfani da shi kwanan nan (Plasma 5.22).
  • Imaaramin sandar gungurawa a cikin Kate da sauran aikace-aikacen tushen KTextEditor yanzu suna girmama tsarin launi mai aiki (Tsarin 5.81).
  • Kate, KWrite da sauran aikace-aikacen tushen KTextEditor sun daina tambayarmu mu adana canje-canje lokacin da muka rufe wata takarda da babu fanko kuma ba a adana ta ba, saboda a wannan yanayin, babu canje-canje (Tsarin 5.81).

Yaushe wannan duk zai zo KDE?

Plasma 5.21.4 yana zuwa 6 ga Afrilu kuma aikace-aikacen KDE Aikace-aikace 21.04 zasuyi hakan a ranar 22 ga wannan watan. KDE Frameworks 5.81 za'a sake shi a ranar 10 ga Afrilu. Plasma 5.22 zai isa ranar 8 ga Yuni. Game da Aikace-aikacen KDE 20.08, a halin yanzu kawai mun san cewa za su iso a watan Agusta.

Don jin daɗin wannan duka da wuri-wuri dole ne mu ƙara wurin ajiyar KDE na Baya ko amfani da tsarin aiki tare da wuraren ajiya na musamman kamar KDE neon ko kowane rarraba wanda samfurin ci gaban sa shine Rolling Release, kodayake na ƙarshen yakan ɗauki ɗan lokaci kaɗan fiye da tsarin KDE.

Dole ku tuna da hakan abin da ke sama ba zai hadu da Plasma 5.21 ba, ko ba don Kubuntu ba har sai da aka saki Hirsute Hippo, kamar yadda muka riga muka tattauna a ciki wannan labarin wanda muke magana game da Plasma 5.20. Plasma 5.22 zai dogara ne da Qt 5.15, don haka ya kamata ya zo Kubuntu 21.04 + Bayanan baya.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.