Ubuntu, bora kwa kusimamia na kufuatilia mitandao

Ubuntu, bora kwa kusimamia na kufuatilia mitandao

Kuna wengi ambao wanatafuta au wanatafuta suluhisho la kudumisha chumba cha kompyuta au kahawa ya mtandao, jambo ambalo linawawezesha kufuatilia na kusimamia mtandao bila kuilipa huduma ya kiufundi ya kitaalam. Ya hapa Tunazungumza juu ya uwezekano kulingana na Ubuntu kutatua hii, lakini kuna mengi, kama ladha au mahitaji. Kwangu, chaguo kamili zaidi kufuatilia mitandao ni: Ubuntu. Lakini Nina Ubuntu kwenye kompyuta yangu na siwezi kupata jinsi ya kuifanya? Ubuntu pamoja na Epoptes, zana ya ufuatiliaji wa mtandao, ni suluhisho kamili kwa mikahawa ya mtandao, vyumba vya kompyuta na mitandao mingine sawa. Licha ya kuwa chombo muhimu, kawaida haisakinishwa na Ubuntu, ingawa inapatikana katika hazina rasmi za Ubuntu.

Jinsi ya kufunga Epoptes kufuatilia mtandao wangu

Epoptes imewekwa kwa msingi katika Edubuntu; kwa hivyo kama suluhisho linalowezekana kwa newbies ni uwezekano wa kusanikisha Edubuntu kwenye kompyuta. Hii ni sawa kwa mitandao ya darasa au mitandao ya shule, lakini Je! Ikiwa nina cybercafé au mtandao wa biashara? Ninafanyaje? Kweli, kufanya hivyo, tu uwe na toleo la hivi karibuni la Ubuntu, Ubuntu 14.04 inaweza kuwa halali na usanikishe Epoptes kutoka Kituo cha Programu au kwenye terminal kwa kuandika

sudo apt-kupata kufunga epoptes

Epoptes hufanya kazi kama programu yoyote inayofanya kazi kupitia mtandao, ni muhimu kusanikisha programu kuu kwenye kompyuta ambayo itafanya kazi kama seva na kisha kusanikisha toleo la mteja kwenye kompyuta ambayo itawekwa chini ya seva yetu, ambayo ni kwa kompyuta ya mteja. Kwa hivyo, kwenye kompyuta ambayo tunataka kufanya kama mteja, tunafungua terminal na kuandika

Sudo apt-get install epoptes-mteja

Hata hivyo, epoptes haitafanya kazi kama tunavyotaka, ili iweze kufanya kazi vizuri ni muhimu kufanya marekebisho kadhaa, ya kwanza ambayo ni kuanzisha watumiaji ambao tunataka epoptes kufuatilia. Ili kufanya hivyo tunafungua terminal kwenye seva (au kompyuta inayofanya kazi kama hiyo) na andika

sudo gpasswd -a jina la mtumiaji epoptes

Mwishowe, lazima tuhariri faili / nk / default / epoptes na tutafute laini "SOCKET_GROUP", kisha tuweke kikundi ambacho mtandao ni mali, ikiwa hatuna kikundi chochote tunachofafanua hapo awali. Tunahitaji pia kompyuta za mteja kutambuliwa na seva kila wakati zinaunganisha, sio mara moja tu, kwa hivyo katika kila mteja tunafungua kituo na kuandika

Sudo epoptes-mteja -c

amri hii itauliza seva cheti cha kusimamia programu ya mteja. Pia kumaliza na kila mteja-kompyuta lazima tuhariri faili / nk / default / epoptes-mteja na kwenye laini inayosema "SERVER =" weka hapa chini anwani ya IP kutoka kwa seva, kwa mfano:

HUDUMA = 127.0.0.0

Hii itakuwa ya kutosha kwa epoptes kufuatilia mtandao wetu na tunaweza kutumia Ubuntu kama mfumo wa uendeshaji kwenye kompyuta zetu za mtandao. Ikiwa utajaribu kidogo, utaona jinsi epoptes inatuwezesha kuona desktop ya pc ya mteja, kutuma ujumbe na hata kuzima kompyuta na kuwasha. Njoo, mojawapo ya zana kamili zaidi za kufuatilia mitandao Sidhani?


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 4, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   1975. Mchezaji hajali alisema

    Mimi ni msimamizi wa mifumo katika shule ya ufundi na kuna madarasa ambayo yanafundishwa kabisa na mifumo ya bure na programu. Huduma hii itakuwa nzuri kwangu kuwa na udhibiti kidogo juu ya darasa, mimi na mwalimu. Asante !!!

  2.   Marco alisema

    Halo, matumizi bora, lakini ikiwa unahitaji kuitumia kutoka Ubuntu kwa wateja walio na Windows, kuna zana nyingine au inawezekana na Epoptes

  3.   malaika alisema

    Habari za jioni, lakini ikiwa haupati mtandao na ninataka kuifanya chuo kikuu, hakuna mtandao, nitafanyaje? Tayari nimechoka na virusi ambavyo Windows hutengeneza na hunibadilisha au huipa nenosiri, ninahitaji kitu ambacho ninaweza tu kusimamia kutoka kwa seva Kati nisaidie mimi ni newbie kidogo

  4.   Neo alisema

    inaweza kutumika kama seva ya ubunto na kufuatilia kompyuta za windows?