Ubuntu itatumia mazingira ya picha ya GNOME tena kutoka 2018. Nzuri!

Ubuntu 10.04Habari muhimu kwamba amejulisha Mark Shuttleworth alasiri hii: baada ya miaka kadhaa kutumia mazingira ya picha ya Unity, Ubuntu itarudi kwenye asili yake na itatumia mazingira ya picha ya GNOME tena, mazingira aliyotumia hadi walipoamua kuibadilisha kwa kiolesura cha kisasa zaidi ambacho hakikuacha mtu yeyote tofauti. Lakini Mkurugenzi Mtendaji wa Canonical hajaripoti tu juu ya uboreshaji ujao; Amezungumza pia juu ya mwisho wa ndoto.

Lakini, wacha tuanze mwanzoni. Tutarudi lini kwa GNOME? Kweli, ikiwa hakuna mshangao, ndani Aprili 2018, yaani, kama ya Ubuntu 18.04, toleo linalofuata la LTS la mfumo wa uendeshaji wa Canonical. Shuttleworth pia anasema kuwa wameacha kuwekeza wakati, rasilimali na pesa katika Unity8, pamoja na muunganiko uliotajwa sana ambao utatuwezesha kutumia mfumo huo wa uendeshaji kwenye kompyuta, rununu na kila aina ya vifaa. Kwa kuzingatia hili, tunaweza kufikiria kuwa Ubuntu 17.04 na Ubuntu 17.10 zitakuwa mifumo ya mwisho kutumia mazingira ambayo hayajawahi kuiva kwa usambazaji.

Ubuntu 18.04 itatumia GNOME na sio Umoja

Ubuntu GNOME 16.10 beta 2

Katika barua yao fupi, Shuttleworth anakubali kwamba walikuwa na makosa kwa kufikiria kuwa muunganiko ulikuwa wa baadaye na wameamua kuchukua hatua kurudi zingatia mifumo ya eneo-kazi, wingu na IoT au mtandao wa vitu. Ulikuwa uamuzi mgumu, lakini wameufanya kwa sababu Shuttleworth na Canonical wameelewa kuwa ilikuwa bora.

Kwa maoni yangu, ingawa nina hakika wengi wenu hawatakubali, kurudi kwa GNOME ni habari njema kwa jinsi ilivyo nzuri. Nilipojaribu umoja nilifikiri, "Wamefanya nini kwa Ubuntu?" Mfumo ambao sio wa thamani lakini wa haraka sana na wa angavu nilijua ulikuwa wa polepole na wa kutatanisha. Lazima nikiri kwamba hivi sasa ninatumia toleo la kawaida la Ubuntu na Unity 7, lakini kwa sababu tu Ubuntu MATE anaamua ni wazo nzuri kufungia skrini yangu ya PC mara kwa mara. Kwa sababu ya jinsi ninavyopenda Umoja, nimejaribu mgawanyiko kadhaa wa Ubuntu, lakini kila wakati ninaishia kurudi kwa kiwango kwa sababu, ingawa ni polepole, ndio inayonipa shida kidogo. Kwa hivyo, mimi binafsi siwezi kuwa na papara zaidi ya mabadiliko. Na wewe?

Sasa inabakia kuonekana ni GNOME gani watatumia katika Ubuntu 18.04, ikiwa ni toleo la hivi karibuni na lile linalotumia Ubuntu GNOME (picha ya pili), ambayo inaonekana kuwa ya uwezekano zaidi na ya busara kwangu, au GNOME 2 (picha ya kichwa), ambayo ndio waliyotumia mnamo 2010 na inatumia Ubuntu MATE. Inabaki pia kuonekana ni nini kinatokea kwa Ubuntu GNOME / MATE wakati toleo jipya linatolewa ambalo linatumia mazingira sawa ya picha. Je! Ungependa Ubuntu 18.04 ionekaneje?


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 48, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Mkristo Andrew Aguilar Mamani alisema

    Ni nyepesi.

  2.   Sebastian alisema

    Ukweli ni kwamba ganda la GNOME ndio mazingira mabaya zaidi ya eneo-kazi, bila kujali unatazama wapi.
    Matumizi ya nafasi ya wima ni lousy
    Haina uwezo wa kupunguza windows kwa chaguo-msingi
    Kila toleo kuna mabadiliko yasiyofaa ambayo huvunja utangamano
    Waendelezaji hawasikilizi jamii

    Haijalishi ni viendelezi vingapi vimewekwa juu yake, bado ni eneo-kazi lililotengenezwa vibaya na kutekelezwa.

  3.   Isaac su alisema

    Ulikuwa wakati

  4.   Emmanuel Martinez alisema

    Noooooooo…?

    1.    Henry de Diego alisema

      Kwa mtumiaji yeyote wa Ubuntu anayeendesha kutoka hudhurungi (na ngoma yake ya Win2 tanking booting), Gnome bila shaka ni bora zaidi kuliko Umoja. Ingawa kwa ladha rangi.

    2.    Emmanuel Martinez alisema

      Nimekuwa nikitumia tangu 8.04 na kusema ukweli nilibadilisha Umoja. Kujua jinsi ya kuitumia, inakuwa rahisi na rahisi kuliko mbilikimo (kwa uzoefu wangu, kwa kweli)

  5.   Edgar gamarra alisema

    Hatimaye

  6.   Fernando Emmanuel Bravi Scheibler alisema

    Hatimaye

  7.   Daniel Tzeltal alisema

    Kwa kuwa nilikuwa nikiizoea. Kwa hivyo usambazaji mwingine ambao tayari umetumia mbilikimo kama mazingira ya picha utaacha kuwapo? Ee mungu, machafuko mengi.

    1.    Israeli Ramirez Solano alisema

      Ubuntu Matte?

    2.    Daniel Tzeltal alisema

      Ubuntu GNOME. mkanganyiko zaidi, ikiwa watatumia toleo la zamani la mbilikimo, je, mwenzi wa kibinadamu atatoweka?

    3.    Daniel Suarez alisema

      Daniel Tzeltal Mradi wa mwenzi unakua kwa distro nyingi, sidhani itatoweka.

  8.   Jose Nattefrost De La Hoz alisema

    Hatimaye ilikuwa wakati

  9.   Josetxo Mera alisema

    Lazima wafanye kitu na mimi si mdogo kwa mazingira ya eneo-kazi.
    Ubuntu imekuwa kila kitu ambacho hakikutaka kuwa miaka iliyopita.
    Ni polepole, nzito, utambuzi wake wa vifaa sasa ni mbaya zaidi kuliko ule wa Windows (haswa kwenye wifi).
    Aibu

  10.   yusteiibiza alisema

    Kama wewe tu ... WELL, BRAVO, CHAPÓ !!!

  11.   inar alisema

    Kweli, kijana, sielewi jinsi matoleo tofauti ya Ubuntu yanaweza kukupa shida, ninatumia xubuntu tangu 16.04 ilipotoka na siku ambayo nina shida bado haijaja, kwa kweli, ndio, ninatumia lts. Salamu.

  12.   Louis dextre alisema

    Sielewi umoja8 nilikuwa nikifurahi na nadhani ni ya angavu sana kwa sababu kuacha mradi nyuma na muunganiko ni siku za usoni zinazokukumba, lazima uendelee na nini kitatokea na simu ya Ubuntu

  13.   Andres Lara alisema

    Mbilikimo ni mbaya sana! Umoja ni mzuri sana na ni rahisi kutumia. Ni aibu, ilikuwa mageuzi lakini hey, unafanya nini kingine

  14.   Buccaneer alisema

    Naam, napenda Umoja. Nadhani jambo bora zaidi ni kwamba kuna uwezekano wa kuchagua Dashi ambayo kila mmoja anapendelea. Kwa upande mwingine, kama ukosoaji mzuri, sema ukosefu wa ukali linapokuja suala la "Kuelezea" aina hii ya toleo kwani Ubuntu hakuacha kutumia Gnome, ilitumia tu Dash yake mwenyewe, katika kesi hii ya Canonical, na kwa picha ya kwanza, mwishowe, kuzungumza juu ya kurudi kwenye "Gnome 2" inatoa hisia kwamba mtu anayeandika katika Ubunlog hana wazo kidogo juu ya kile anazungumza.

  15.   Richard Videla alisema

    Ikiwa lazima nifanye futurology kidogo nadhani kanuni zinaweza kurudi kwenye asili yake na Gnome2 (Ubuntu 10.04) ambayo kwa sasa inatumia "mwenzi" ambayo sio zaidi ya Gnome2 kwamba walibadilisha jina na kuongeza zana kadhaa kwake.

  16.   Victor noguera alisema

    Tangu toleo la kwanza lililojumuisha Umoja, wengi wetu tulibadilisha Ubuntu Gnome. Leo wakati umethibitisha kuwa kweli.

  17.   Mickey torres alisema

    Ninatumia linuxmint na kde na ubuntu 16.04 na umoja.Baada ya kubadilika kuwa mbilikimo, nitachagua kutumia linuxmint kde kama desktop pekee… ..

  18.   Omar B.M. alisema

    Ikiwa hauna suluhisho bora, basi lazima ubadilike ili ubadilike.

  19.   Carlos J. Burgos alisema

    Wakati kila mtu anafurahi na habari hiyo, mpaka watambue kuwa ni Wajinga wa Aprili

  20.   Jorge Daniel Mejía alisema

    Umoja huvuta

  21.   Bernard Puga Kidogo alisema

    Ninatumia 40% ya mnanaa wa mdalasini na 60% matte. Na kupewa muda kutumia mwenzi zaidi. Sasa kujaribu manjaro na mwenzi 18.01 .. ina ladha nzuri. Imekuwa ngumu kwangu kuacha asili ya Debian, lakini ni nzuri ... baada ya miaka 22 kutumia linux mtu anazoea kutokuizoea.

  22.   Seba Montes alisema

    Tajiri mwingine aligundua kuwa Umoja haupendi mtu yeyote. Miaka 7 katika burudani ambayo hakuna mtu aliyeipenda: UMOJA. Tangu kuondoka kwa Gnome ilipoteza nafasi yake kama usambazaji wa Linux uliotumiwa zaidi. Nilitumia Ubuntu kutoka toleo la 5.04 na kila kitu kilichopatikana kutoka hapo hadi toleo la 11.04 lilipotea kwa miaka michache. Sasa kuna Linux Mint ambayo ndiyo kila kitu ambacho Ubuntu alitaka kuwa na hakuweza. Salamu.

  23.   Oscar Moran alisema

    Hatimaye nasikia habari njema kutoka kwa Ubuntu? ndio sababu nikawa mtumiaji wa linux mint kde ..

  24.   Lol alisema

    Nini habari nzuri 😀

  25.   Shupacabra alisema

    Ni habari mbaya kabisa ambayo wangeweza kunipa, hakuna njia mbadala ya Umoja

  26.   Kiuno alisema

    Hakika hii ni utani wa 'Aprili Mpumbavu'. Ilikuwa ngumu kwake kuanza, na kwetu kuizoea, lakini Umoja, sasa, unaenda vizuri sana ...

  27.   Juan Jose Rubio alisema

    Sijaacha mbilikimo wakati wowote na ubuntu-gnome hahaha

  28.   Mpiga ng'ombe alisema

    Nadhani maoni ya Mark hayajaeleweka, anazungumzia juu yao kuacha kuunda umoja8 na kuendelea kutumia mbilikimo kama msingi wa Umoja wa 7, mazingira yatabaki Umoja.
    Wakati mwingine tafsiri ndizo wanazo.

    1.    Mwezi wa Vladimir alisema

      "Tutabadilisha desktop yetu ya msingi ya Ubuntu kurudi kwenye GNOME kwa Ubuntu 18.04 LTS" ... naiona wazi kabisa ...

  29.   John Chavero alisema

    Kuwa na Umoja, na funguo zingine kwenye terminal inaweza kuwa mbilikimo, kuna mafunzo ambapo funguo za kuibadilisha kuwa mbilikimo, kisha kwenye terminal, na kuanza upya, na katika chaguzi za kuingiza, bonyeza mbilikimo na ndio hiyo.

  30.   Mchungaji wa Isidoro Suarez alisema

    Kwenda vizuri. Nimekuwa mtumiaji wa ubuntu tangu 10.04 na nilikuwa nimezoea Unity, ambayo najua ina wapinzani wengi, lakini kwa upande wangu ilikuwa nzuri. Ninaona ni vizuri, safi na ya vitendo. Tutaona sasa.

  31.   Andrew Misiak alisema

    Nimezoea Umoja kwa sasa, hata nilipenda na siathiriwi na kubadili Gnome.

    Kinachonifurahisha sana ni kwamba wameelewa kuwa hawataingia kwenye ulimwengu wa rununu na kwamba wanaelekeza nguvu zao kwenye ulimwengu wa Wingu na IoT ambapo wanaweza kutupatia suluhisho bora kabisa.

  32.   Joshua Corrales alisema

    Jose Pablo Rojas Carranza

  33.   Juan Jose Alca Machaca alisema

    Nilipenda umoja?

  34.   Philippe Gasson alisema

    Wachache wetu wanapenda umoja 🙁

  35.   Damu Forciniti alisema

    Mazungumzo ya gumzo anza

    Watu 3363 kama hii, pamoja na Alberto Martínez
    Shirika lisilo la faida
    MWAHALI 17:31
    Halo nilitaka kukuuliza swali ninahitaji kujua jinsi ya kusuluhisha shida kwamba wakati ninasakinisha Ubuntu sina sauti x HDMI Nahitaji kujua suluhisho la kadi yangu ya video ni AMD Radeon ddr5 4 GB 460. Asante

  36.   George Romero alisema

    Mwishowe waliuua UMOJA KWA MUNGU, sawa alikuwa tayari amekufa

    Gnome inayopendelea 3.24 ambayo ni nzuri zaidi na ni ya sasa kuliko ile ya Umoja

  37.   Alexander Bear alisema

    Ilikuwa tayari inachukua muda kutambua kosa lake wakati wa kutumia umoja kwa sababu ya upotezaji wa watumiaji ambao walibadilisha linuxmint na mgawanyo mwingine na mbilikimo au taa sawa na inayofanya kazi sio watu wote wanapenda mabadiliko kama hayo. Mzuri kwa Ubuntu …….

  38.   kusitisha alisema

    Aibu gani, kwa umoja wangu ilikuwa kama kinga, natumai mtu ataendelea na tunaweza kuendelea kuitumia

  39.   john mweusi alisema

    Kweli, lazima niseme kwamba ninatumia Ubuntu 16.04 na Unity na kwa upande wangu sina shida isipokuwa moja inayohusiana na kadi ya mtandao au nyingine na dereva wa picha ninaporudi kutoka kusimamishwa, ambayo hutatuliwa kwa kufunga mchakato wa compiz.

    Sijajaribu Gnome 3 kwa hivyo sitatoa maoni kutoka kwa kusikia, lakini kwa Umoja wangu inafanya kazi kikamilifu na haina shida kabisa. Nimejaribu pia KDE Plasma na Linux Mint na hawakunipa utulivu sawa.

    Ni nini kinachomeza rasilimali? Ikiwa inawameza, kwa upande wangu ninatumia vivinjari 3 vya wakati mmoja na windows 10/20 zilizofunguliwa kwa wakati mmoja, clementine, kodi, megasync, nk na ndio, inameza GB 8 ya RAM, lakini kila kitu kinatatuliwa kwa kuanzisha tena vivinjari hizo ndizo zinazomeza zaidi. Pia, nina GB 16, je! Ninataka kuzimu kwa nini?

    Tutaona kwamba Gnome 3 kama hiyo, ningethamini itakuwa kwamba mara Nvidia na Realtek watakapochukua madereva wengine wenye heshima, na hiyo nitakuwa mtu mwenye furaha zaidi ulimwenguni.

    Lazima niseme kwamba mimi sio mpenda fan na kwamba nimekuwa katika Ubuntu chini ya miaka 1, ingawa nimejaribu mifumo ya kufanya kazi kama weird kama BeOS au hata usambazaji wa Linux kama Mandrake ambayo ilikuja na majarida ya kompyuta ya miaka iliyopita. Lazima niseme kwamba kile ninachotumia kompyuta, ambayo kimsingi ni uundaji wa wavuti na wengine, ninafurahi sana.

  40.   Javier G. alisema

    Kazi nyingi, kujitolea sana, kusisitiza sana Umoja 8 na muunganiko kurudi nyuma, halafu kuja kusema kwamba sasa desktop sio kipaumbele tena? Mmmmm acha moja ya Canonical chini.

  41.   Miguel alisema

    2018 nitarudi kwa Ubuntu !!!

  42.   german alisema

    Wakati Umoja ulionekana, mwanzoni ilinigharimu kubadilika, sikuipenda na niliishia kujaribu dawati zingine na distros, kutafuta Gnome thabiti. Lakini kitu kilinichukua macho kuhusu Umoja na niliishia kuitumia hadi leo pamoja na ndoto ya kufanya "apt-get install" kwenye simu yangu ya kibinafsi siku moja.

    Umoja ni eneo-kazi lisilo la kawaida, ni angavu na rahisi kutumia.
    Samahani kwa wote waliofanya kazi na kujitolea bora katika umoja huu
    furahi! kwamba kutakuwa na miradi mpya kila wakati ambapo unaweza kumwaga talanta yako.

    Sasa tutalazimika kufanya upatanishi na eneo-kazi linalofaa zaidi, nadhani nitaenda kwa xcfe au labda plasma.
    Kwa hali yoyote tutakuwa na nguvu ya kiweko cha monochrome kila wakati.