Nini cha kufanya baada ya kusanikisha Ubuntu 16.04 LTS

Nini cha kufanya baada ya kusanikisha Ubuntu 16.04

Kama unavyojua tayari, toleo jipya la Ubuntu 16.04 Xenial Xerus imetolewa siku chache tu zilizopita. Ikiwa uko hapa, ni kwa sababu labda umesasisha Ubuntu wako lakini sasa haujui la kufanya, lakini usijali, katika Ubunlog tunakufundisha kila kitu juu yake.

Ikiwa umetusoma katika siku hizi za mwisho, tayari utajua nini cha kufanya baada ya kusanikisha Ubuntu MATE 16.04. Kweli, tunakuambiaje, katika nakala hii tutakuonyesha kile tunaweza kufanya kusanidi Ubuntu wetu hadi mwisho. Tulianza.

Swali sasa ni,Nini cha kufanya baada ya kusanikisha Ubuntu 16.04? Hapa tunakupa safu ya maoni juu ya mambo ambayo unaweza kufanya baada ya kusanikisha Ubuntu 16.04 LTS, haswa ikiwa unatoka kwa usanikishaji safi. Tunakufundisha kutoka kwa habari, jinsi ya kusanikisha madereva ya picha au jinsi ya kusanikisha kodeki muhimu ili kuweza kucheza muundo wowote wa video. Twende sasa!

Angalia nini kipya

Moja ya mambo ya kwanza unayoweza kufanya ni kukujulisha kidogo juu ya habari ambayo toleo jipya linawasilisha ambayo umeweka tu. Toleo hili jipya huleta programu mpya, chaguzi mpya, na hata kernel iliyosasishwa kikamilifu.

Kwa mfano, moja ya riwaya mashuhuri zaidi ni kwamba Unity Dash haujumuishi tena utaftaji mkondoni kwa chaguo-msingi. Tangu kipengele hiki kipya kilitekelezwa, kilikuwa kimeleta utata mwingi kila wakati. Ukweli ni kwamba watumiaji wengi katika jamii ya Programu huria hawakupokea huduma hii vizuri sana. Ni zaidi, Richard Stallman alikuja kukosoa Ubuntu vikali kwa ujumuishaji wa Spyware uliyotumia data ya mtumiaji kwa njia isiyofaa. Lakini heri, licha ya ukweli kwamba Canonical inaendelea kubet juu ya aina hii ya utaftaji mkondoni, angalau sasa tayari wamelemazwa kwa chaguo-msingi. Kwa hivyo zitafanywa tu ikiwa na ikiwa tu mtumiaji anataka na kuiamilisha kwa uangalifu, ambayo kwa kweli inaonekana kuwa ya maadili zaidi.

Ikiwa unataka kujua habari zaidi unaweza kuangalia Makala hii, ambayo tunakujulisha habari na huduma zingine nyingi ambazo sasisho hili jipya huleta.

Angalia sasisho zozote za dakika za mwisho

Baada ya sasisho, inaweza kuonekana kuwa kila kitu tayari kimesasishwa kwa usahihi, lakini hakuna chochote kilicho mbali na ukweli, kila wakati kunaweza kuwa na sasisho la usalama la dakika ya mwisho kurekebisha aina fulani ya shida. Ikiwa ndivyo, sasisho ni muhimu kwa utendaji mzuri wa Ubuntu wetu. Unaweza kuona ikiwa kuna sasisho, lazima uende kwenye programu Programu na Sasisho, na kisha Angalia vilivyojiri vipya.

Sakinisha kodeki zinazofanana

Katika Ubunut, kwa sababu za kisheria, kodeki zinazohitajika kuzaliana fomati kama .mp3, .mp4 au .avi, hazijasakinishwa kwa msingi. Kwa hivyo ikiwa unataka kuweza kucheza muundo wowote, lazima usakinishe faili ya Ubuntu imezuia nyongeza, kutoka Kituo cha Programu.

Customize muonekano wa Ubuntu wako

Tayari tunajua kuwa kuonekana kwa Ubuntu kunazidi kuwa kifahari na kuvutia. Bado, kwa wengi inaweza kuwa haitoshi. Jambo zuri ni kwamba kama unavyojua, tunaweza kubadilisha desktop jinsi tunavyopenda. Haya ni baadhi ya mabadiliko unayoweza kufanya:

  • Amilisha chaguo kupunguza kwa kubofya mara moja: Chaguo hili linaturuhusu kufungua programu za Unity dash kwa kubofya moja, na kuzipunguza na nyingine. "Habari mbaya" ni kwamba chaguo hili halijasakinishwa na chaguo-msingi katika Umoja. Bado, kuamsha ni rahisi sana. Tumia tu amri ifuatayo:

mipangilio ya kuweka seti ya org.compiz.unityshell: / org / compiz / profaili / umoja / programu-jalizi / umoja / shell / kifungua-punguza-dirisha kweli

  • Badilisha nafasi ya dawati ya Umoja: Badala yake, kupitia chaguo hili, tunaweza kuamua ikiwa tutaweka Unity Dash upande wa kushoto (ndivyo inavyokuja kwa chaguo-msingi), kulia, juu au chini. Mara nyingine tena, tunaweza kuibadilisha kwa kuendesha programu mipangilio katika terminal, na vigezo vifuatavyo:

gsettings kuweka com.canonical.Unity.Launcher launcher-nafasi Chini

Kumbuka: Katika kesi hii Dash ingewekwa chini (Bottom). Ili kuiweka upande wa kulia, parameter itakuwa Haki na kuiweka juu; Juu.

  • Sakinisha vilivyoandikwa kama kwa mfano Conky. Ikiwa haujui jinsi ya kufanya hivyo, tutakuelezea katika Makala hii.

Kwa kuongeza, unaweza kufanya safu ya mabadiliko ya picha kupitia zana Unity Tweak Tool, ambayo unaweza kusanikisha kupitia Kituo cha Programu. Mabadiliko mashuhuri unayoweza kufanya ni:

  • Badilisha usuli wa eneo-kazi.
  • Badilisha mandhari kutoka Giza hadi Nuru au kinyume chake.
  • Badilisha saizi ya ikoni za Unity Dash

Sakinisha madereva ya picha

Leo, Ubuntu inasaidia madereva mengi ya picha za Nvidia, ikikupa fursa ya kuamua ikiwa unataka tumia madereva ya Nvidia ya wamiliki (au chapa inayolingana ya kadi yako ya picha), au badala yake tumia madereva ya bure hiyo pia inatuhakikishia uzoefu mzuri katika Ubuntu.

Ili kuona madereva yanayopatikana kwa PC yako, nenda kwenye programu Programu na Sasisho, na kisha bonyeza kwenye kichupo cha mwisho kinachoitwa Madereva ya ziada. Sasa utaweza kuona orodha (chini au pana zaidi kulingana na kadi yako ya picha, chapa, n.k.) ya madereva ya picha zinazopatikana kwa PC yako.

Katika Ubunlog tunapendekeza hiyo saidia Jamii ya Programu Bure na tumia madereva ya bure. Binafsi, sijawahi kupata shida na madereva ya bure, ingawa ni kweli kwamba programu ambazo nimekuwa nikitumia kila wakati hazijawahi kuhitaji uwezo wa hali ya juu sana. Kwa upande mwingine, ikiwa unaona kuwa utendaji wowote wa picha ya PC yako sio unayotaka, labda suluhisho bora zaidi ni kutumia madereva ya wamiliki, ambayo unaweza pia kuchagua na kuamilisha kutoka kwa kichupo Madereva ya ziada.

Angalia Duka mpya la Programu

Kama tulivyotarajia miezi michache iliyopita, Kituo cha Programu kama tulivyojua tangu Ubuntu 9.10 kimetoweka katika sasisho hili jipya. Kwa malipo, wamechagua programu inayoitwa «Software» ambayo, kama tunavyosema, itasimamia kuchukua nafasi ya Kituo cha Programu. Ikiwa ungezoea Kituo cha Programu, jiandae kuzoea duka hili mpya la Programu 😉

programu_duka

Kutoka kwa Ubunlog tunatumahi kuwa nakala juu ya nini cha kufanya baada ya kusanikisha Ubuntu 16.04 imekusaidia na sasa unajua nini cha kufanya baada ya kusanikisha Ubuntu 16.04 LTS. Kama ulivyoona, kuna mabadiliko muhimu sana ambayo huvunja kidogo na kile Ubuntu kilikuwa katika matoleo yake ya hapo awali. Ubuntu inabadilika kidogo kidogo na kama tunaweza kuona, iko kwenye njia sahihi. Mpaka wakati ujao.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 77, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Jose Miguel Gil Perez alisema

    Sudo rm -rf /

    1.    Francisco Iceta alisema

      xD

    2.    Pablo alisema

      Hata jina lako ni Gil ... kejeli za hatima. hapa unakuja kujifunza rafiki.

      1.    Yolanda alisema

        Duni ... Labda alikosa oksijeni wakati wa kuzaliwa na neuroni pekee aliyosalia inataka "kulipiza kisasi" kwa ulimwengu.

  2.   Seba Montes alisema

    Funga VirtualBox

  3.   LP Victor alisema

    mtu anajua jinsi ya kutatua kuzima, ni kwamba wakati ninapojaribu kuzima inaanza tu:

  4.   Rafael Laguna alisema

    Ikiwa kwa Dash unamaanisha Kizindua, nafasi tu halali ni Kushoto na Chini. Wala Juu (ingegongana na menyu) wala Kulia.

  5.   qirha aq alisema

    Mtu yeyote anayetumia ZORIN OS?

    1.    Cuba ya Yurisdan alisema

      Hi Qirha Aq, ninatumia Zorin .. unahitaji nini? Salamu

    2.    Rudy patucho alisema

      Ninaitumia, unahitaji nini?

  6.   Gustavo Rodriguez Beisso alisema

    Halo, nina Ubuntu 14.04 Gnome3… Nitasasisha, kuweka Gnome… Je! Mtu anaweza kuniambia ni vipi uwezekano kwamba sasisho litaondoa kila kitu? Kwa sababu kile wanachopendekeza ni kufanya nakala rudufu kabla.

    1.    Celis gerson alisema

      Tuseme kwamba katikati ya mpito umeme unazima au mtandao unashuka ... Tatizo sio la ndani lakini la nje (na)

    2.    Celis gerson alisema

      Tuseme kwamba katikati ya mpito umeme unazima au mtandao unashuka ... Tatizo sio la ndani lakini la nje (na)

  7.   Gustavo alisema

    Halo, nina Ubuntu 14.04 Gnome3… Nitasasisha, kuweka Gnome… Je! Mtu anaweza kuniambia ni vipi uwezekano wa kuwa sasisho litaondoa kila kitu? Kwa sababu kile wanachopendekeza ni kufanya nakala rudufu kabla

  8.   Jaime Palao Castano alisema

    Gustavo tengeneza nakala ya nakala rudufu na inashauriwa ufanye usanikishaji safi, kwa sababu sasisho kutoka 14 hadi 16 linatoa kutofaulu na linaweza kuharibu vifurushi muhimu vya mfumo. Ufungaji safi ni bora zaidi

    1.    Celis gerson alisema

      Kuvutia! Kwa nini inashindwa? : /

    2.    Celis gerson alisema

      Kuvutia! Kwa nini inashindwa? : /

    3.    Jaime Palao Castano alisema

      Kweli, nilisoma katika jukwaa kuwa ni kwa sababu ya kusasisha vifurushi kadhaa vya kermel kwani kermel sasa inakwenda 4 na nimetumia 3.13 ikiwa nakumbuka vizuri. Kwa kweli, nilifanya usanikishaji safi ili kuepusha shida hiyo, lakini inabidi nijifunze masimulizi ya kusasisha kutoka 14 hadi 16 ili kuona ikiwa kweli kuna uwezekano wa kutofaulu

  9.   Chack fu alisema

    shida moja tu ninayo! na ni kwamba shabiki wa laptop haifanyi kazi na kwa sababu ya joto huzima! 🙁

    1.    William Carlos Rena alisema

      Halo. Jambo lile lile linatokea kwangu na suluhisho la hii ni kusimamisha kabla ya kuzima moja kwa moja. Na kwa njia hii wakati baridi iliyobarikiwa inafanya kazi tena haizima mashine. Ni ngumu lakini inafanya kazi. Natumai inakusaidia.

  10.   alicia nicole san alisema

    Siwezi kusikia spika za nje. mabawa ambayo huunganisha ambapo vichwa vya sauti huenda .. Lazima nisakinishe mchanganyiko wa mbilikimo alsa ili kuamsha sauti

  11.   Manuelse alisema

    Jihadharini na amri hiyo
    Ninaelewa kuwa inafuta diski nzima.

  12.   utumwa alisema

    Halo msamaha niliyoiweka na hairuhusu kuungana na Wifi au ethernet .. Nilikuwa nikitafuta na kujaribu hii lakini inaonyesha kosa:

    Kama inavyoonekana, kadi yangu ni Realtek rts5229 ... nilijaribu kupakua dereva kwenye kompyuta nyingine na kuipitisha ili kuiweka, lakini haikufanya kazi pia, ikiwa mtu angeweza kunisaidia, ningeithamini mengi

    1.    dextre alisema

      http://www.realtek.com/downloads/downloadsView.aspx?Conn=3&DownTypeID=3&GetDown=false&Langid=1&Level=4&PFid=25&PNid=15 nenda kwenye kiunga hicho na uifungue na ujipatie ndani ya folda hiyo na utafute ile inayosema readme.txt hapo inakuambia utafanyaje

  13.   Vicente Coria Ferrer alisema

    Kizindua chini ni mbaya sana. Chini, docky ya 3D au cairo-dock ni ya kupendeza sana na inafanya kazi bora kuliko kifungua kwa sababu imefichwa kwa ujanja na haiingii wakati haihitajiki. Mimi huweka docky na kuisanidi ili kujificha kwa ujanja na kufanya kizindua kufichwa na kuonekana wakati pointer ya panya inagusa upande wa kushoto. Ikiwa unabadilisha pia Ukuta. kuna desktop ambayo inapita katika urembo ile ya Windows au Mac.

  14.   Juang alisema

    Jambo hilo la sudo lilinifanyia kazi, ni muhimu sana

  15.   Jorge alisema

    Hivi majuzi nilisoma nakala juu ya kusanikisha Ubuntu kwenye Picha ya Mac Power G4 AGP, nilijaribu hatua mbili zilizopendekezwa na sikuwa na matokeo, kitu pekee ambacho ningeweza kupata ni kuingia FirmWare, lakini kutoka hapo sikuweza kuipata kutoka kwa CD, ningependa kujua ikiwa kuna kitu haswa cha kuzingatia kwa kuchoma CD au njia nyingine yoyote, kwani nina nia ya kupona vifaa hivi na kuingia kabisa katika ulimwengu wa Mac.

  16.   Luis alisema

    Halo marafiki, nina shida sikuweza kusanikisha deni yoyote, inaonekana ninapata uuzaji ambao unasema kusubiri kusakinisha, jambo hilo hilo hufanyika na debs zote ambazo ninafungua.

    1.    Jaime Perez-Meza alisema

      na umeunganishwa na mtandao? Aliniambia pia "kusubiri", na nikagundua kuwa nilikuwa nikikunyanyua kwa sababu sikuwa nimeunganishwa kwenye mtandao, niliunganisha na kila kitu kilitatuliwa.

  17.   Xavier alisema

    Nimeweka kifungua chini, kwa saizi ya 30 na rangi ni laini zaidi. Napenda sana jinsi inafaa.

  18.   Mauricio alisema

    hainiruhusu kusanikisha programu kama chembe inaniambia kuwa sio bure na kwamba inatoka kwa watu wengine, ninawezaje kuisanikisha au nipaswa kusanidi nini?

  19.   uxia alisema

    Wakati wa kupakia ubuntu napata skrini nyeusi ambayo inasema ubuntu9 ingia: lazima nitie nini

  20.   Yazvel alisema

    Halo, nimeweka toleo la hivi karibuni la Ubuntu na nina shida kuunganisha kwenye wavuti bila waya, hugundua mitandao lakini ninapotaka kuweka nenosiri la mtandao wangu haliunganishi chochote ..

    1.    elroneldelbar alisema

      Halo, niliweka kutoka 0 leo na hakuna shida. Sijui jinsi hii inafanya kazi lakini ninatumahi kuwa kwa msaada wako naweza kujua kidogo. Kwa mfano, ninawezaje kubadilisha lugha? Ni kwa Kiingereza, asante!

  21.   Jaime Perez-Meza alisema

    kila kitu hufanya kazi vizuri kwangu,
    Nakala ya 1 / nyumba ya gari ngumu ya nje,

    2 ° niliweka kutoka mwanzoni, sasa niko katika sehemu ya enchular, na nimekuwa na shida pekee ambayo siwezi kupata ikoni nzuri zaidi kwa folda na mazingira au mandhari, kwa sababu zile ambazo huleta ni mbaya sana. kwa hivyo mandhari yatapakuliwa wapi kwa umoja?

    3 niliweka «cairo-dock (mode ya kurudi nyuma) inafanya kazi vizuri, tu kwamba grafu yake inakwenda pamoja na sanamu za umoja

    4 ° Niliweka muundo wa compiz lakini kufanya kazi na hiyo kawaida huacha shit wakati mtu haishughulikii vizuri, bado siwezi kupata mafunzo ambayo yananiongoza katika matumizi yake, itabidi tungoje.

    5 bado ninafurahi na kuruka niliyotengeneza kutoka Ubuntu 13.04 hadi 16.04

    1.    jose j gascon alisema

      Jambo lile lile lilinitokea na unganisho la mtandao, niligundua kuwa wakati wa kuchagua mtandao kwenye kisanduku cha mazungumzo kinachoonekana, unaweka nenosiri, unamilisha nywila, nakala, bonyeza kulia> hariri unganisho> mazungumzo> Wireless> hariri> mazungumzo ya dirisha> tabo »usalama bila waya» weka kitufe> funga> funga> rudi kwenye ikoni ya mitandao> chagua mtandao> hukuunganisha.

  22.   joseph bernardoni alisema

    Niliiweka kutoka mwanzoni na ilikuwa sawa, kabla ya kuisasisha kutoka 14.04 lakini ilinipa shida na Mdalasini kwa hivyo niliiweka kutoka mwanzoni na sasa ni sawa

  23.   Sorin alisema

    jaribu kusanikisha kodeki: mp3, mp4 ... nk, kutoka kituo cha programu. Niliacha, kwa sababu nimekuwa karibu kwa muda na siwezi. Labda mabadiliko mengi sio mazuri

  24.   Joseph Verenzuela alisema

    Niliweka Kubuntu 16.04 na haswa ninaweka na kusasisha kwa kiweko lakini baada ya kusanikisha toleo hili halisasishi wala siwezi kusanikisha chochote, na sijui ni wapi pa kupata hazina, ni nani angeweza kunisaidia kwa hii? Asante

  25.   Francis Hernandez alisema

    sasisha Ubuntu 16.04 na kituo kipya cha programu hainionyeshi kategoria, tu programu iliyoangaziwa na mapendekezo ambayo sijui ni nini kitatokea, labda ni kwa sababu sikufanya ufungaji safi? salamu

    1.    neyro alisema

      Nilifanya usanikishaji safi na kituo cha programu hakikufanya kazi vizuri, nilichofanya ni kufunga meneja wa kifurushi cha synaptic, unaweza kuiweka kama hii:

      sudo anayeweza kupata-update
      sudo apt-kupata kusanidi synaptic

      Salamu.

  26.   pacha alisema

    hello tego shida kubwa na ubunto 16.04 na msaada wa mtandao wa wireless

  27.   Ishmael Florentino alisema

    Mtu ambaye ana suluhisho la shida ambayo ubuntu 16.4 hunipa "Inawezekana kuwa mpango huu una vifaa visivyo vya bure"

  28.   Yair Exequiel Ruiz alisema

    Nina shida wakati wa kupima ubuntu 16.04 panya inafanya kazi, mara tu nikiiweka na kuanza haifanyi kazi. Suluhisho lolote. Kumbuka: Ilinibidi kusakinisha ubuntu 14.04 kwani kipanya changu kinafanya kazi hapo. Je! Ninatatuaje kuweza kutumia toleo hili jipya au subiri toleo la 16.04.1 litoke. Asante

  29.   mkurugenzi wa alar alisema

    Habari
    Niliweka Ubuntu 16.04 katika hali ya mtandao na nina hali ya kiweko tu, ambayo ni, skrini nyeusi na laini ya amri. Ninawezaje kusanidi desktop katika hali ya picha?
    Asante tangu sasa,

  30.   manuelse alisema

    kuna fikra ambaye anaacha amri hii ili kuona ikiwa mtu anaanguka.
    Amri hii inafuta kompyuta nzima.
    makini.

    manuelse

  31.   manuelse alisema

    amri: sudo rm -rf /

  32.   manuelse alisema

    kama ya kwanza kwenye orodha hii.

  33.   101. Msijue alisema

    nzuri,
    Nilipitisha kiunga hiki kwa mteja na akanishukuru, akisema kuwa tayari yuko sawa. Ninapaswa kukushukuru jamani. Ingawa kabla ya kufuata hatua zako, amefuata pia zile za programu yetu ya Sllimbook Essentials (samahani kwa barua taka ikiwa huwezi kuweka viungo: https://slimbook.es/tutoriales/linux/83-slimbook-essentials-nuestra-aplicacion-post-instalacion-ubuntu-debian )
    Kwa hali yoyote, asante kwa miongozo hii

  34.   ivan alisema

    kwa sababu katika distros za kibinadamu, wifi haiji kwa msingi. Tangu wakati wa kufunga au katika hali ya jaribio haina programu hii ya kugundua ishara za wifi?

  35.   Puche (@Pitachurrola) alisema

    Nilisahihisha shida ya Wlan (Broadcom) kwa kufuata moja ya machapisho ya mwisho kwenye ukurasa huu: http://ubuntuforums.org/showthread.php?t=2260232

    Niliwasha upya mara kadhaa na kama hii ni "uchawi" (kwa watumiaji wasio wa kiufundi) kuwasha upya kuliweza kuigundua na ikatoa fursa ya kuichagua kwa madereva. Sasa ninatumia wi-fi kuangalia ni nini kingine cha kuongeza kwa 16.04. Tunatumahi inafanya kazi.

  36.   tundu alisema

    Nimeweka Ubuntu 16.04 LTS kwenye kompyuta yangu ndogo na kwenye PC ya eneo-kazi na licha ya kusanikisha nyongeza zilizozuiliwa, siwezi kucheza video (mp4, AVI, DVD, nk…). Nimejaribu na wachezaji kadhaa, VLC yao, lakini hakuna njia.

    Je! Kuna mtu yeyote anajua jinsi ya kutatua mdudu huyu?

  37.   Yesu alisema

    Nimesanikishwa upya Ubuntu 16.04 Ninaweza kusanikisha programu lakini wiki moja baadaye haitaniruhusu, tayari nimeweka Ubuntu mara mbili na imeifanya tena, Haitafungua programu. Je! Unaweza kunisaidia?

    1.    neyro alisema

      Je! Unapata kosa gani?

  38.   Dani alisema

    panya haiendi kwangu .. bummer gani, na kile ninachopenda ubuntu, ikiwa unajua suluhisho lolote la kuchapisha kwa vitambaa, asante sana.
    ah, sasisha hadi 16 ya mwisho

  39.   jose alisema

    Ninapenda toleo jipya la ubuntu 16.04 lakini ukweli ni kwamba haitawekwa kwa sasa, nitasubiri kidogo, kwa sasa ninatumia linux mint na ubuntu 14.04 lts ambazo ninaweka tena kwenye pili diski ya pc yangu ..

  40.   Roger salazar alisema

    Halo, habari za asubuhi, salamu. weka ubuntu 16.04. na sasa haifunguzi sotware ya uubuntu wala kusasisha wala kwa programu. wananiambia nini?

  41.   paschal alisema

    habari za mchana,
    na ubuntu 16.04 Siwezi kupata kompyuta kutambua 4gb mp370 «elco pd4 ambayo ilifanya kazi vizuri sana.
    Je! Kuna mtu yeyote anajua jinsi lazima nifanye kazi ili kutambuliwa?
    Asante.

  42.   08. Umekufa alisema

    Halo. Che mimi hufanya swala: Nina nia ya kusasisha hadi 16.04/2. Nina mashine yenye 2GB ya Ram na ninataka kuongeza kumbukumbu 4 hadi 4GB zaidi, je! Ninaweza kusanikisha mfumo kabla ya kuongeza kumbukumbu? Au ninangoja na kuiweka wakati nina GB 6 au XNUMX?
    Asante!

    1.    jose alisema

      Halo: unaweza kufanya usanikishaji wa Ubuntu 16.04lts kabla ya kuongeza kumbukumbu ya pc yako bila shida yoyote, sasa ikiwa unataka kusubiri kuongeza kumbukumbu, hiyo itakuwa kwako, ikiwa ikiwa utajua kuwa kwa mfumo tambua 4gb au 6gb ya kondoo dume wa ziada, lazima upakue na usakinishe toleo la 64-bit la ubuntu, ukizingatia ikiwa processor yako inasaidia au ni ya usanifu wa 64-bit, ili kudhibitisha hii unaweza kuwa na mfano halisi wa processor na utafute yote habari ya hiyo hiyo kwenye ukurasa wa mtengenezaji katika kesi hii intel au amd .. natumai kufafanua mashaka yako

  43.   daniel922l Castro alisema

    Nzuri sana kwa sisi ambao tuliweka Ubuntu baada ya muda wa loooong mbali na Linux

  44.   Mario Aguilera Vergara alisema

    Nimeweka Ubuntu 16/04/1 bila shida yoyote. Walakini, wakati wa kuitumia, sina chaguo la kuchagua Windows 7 au Ubuntu OS. Inaanza tu Ubuntu, bila kunipa fursa ya kubadili Windows wakati ninahitaji. Katika maelezo ya huduma za Ubuntu, ilisema kwamba mwanzoni menyu itaonekana kuchagua mfumo wa uendeshaji ambao unataka kufanya kazi. Hiyo haijatokea, hata hivyo. Shida kubwa ni kwamba Windows Excel haiendani na XNUMX% na Ofisi ya Libre, ambayo imenisababisha kupoteza faili zingine. Wazo lolote jinsi ya kurekebisha. Ugh, kibodi haifanyi lafudhi au alama za swali kwangu.
    Mario, kutoka Antofagasta, Chile.

  45.   jssanchis1 alisema

    Nakala nzuri. Nimerejeshea tu ubuntu 16.04 na kuisasisha lakini ni polepole sana. Pendekezo lolote? Asante sana

  46.   Cesar Abisai Qui Castellanos alisema

    Halo nina kompyuta ndogo ya dell 7559 nina windows 10 iliyosanikishwa na default na karibu na windows nimeweka ubuntu 16.04 shida ni kwamba wakati anataka kuingia kwenye mfumo wa ubuntu na anapotaka haisasishi madereva ya wamiliki, na vile vile wakati mwingine ili ianze kubonyeza herufi cy baada ya kuingia GRUB_CMDLINE_LINUX_DEFAULT = »nomodeset splash tulivu» mtu ambaye anaweza kunisaidia atathamini

  47.   Marcos alisema

    katika toleo hili hairuhusu faili au folda kushirikiwa kwenye mtandao .. hakuna kitu kinachofanya kazi ..

  48.   Marcos alisema

    kila kitu kinapaswa kusanidiwa ...

  49.   kufunga barafu alisema

    chapisho la lousy.

  50.   pakojc alisema

    hi, nimeweka tu ubuntu 16.04 kutoka mwanzo, nina geforce gt 730, lakini katika usanidi wa nvidia haionekani, na katika mpango wa blender hauwezi kubadilika kuwa gpu ama kwa sababu haionekani. Sijui ikiwa haitambui, na ikiwa inaigundua sijui ikiwa inaitumia.

  51.   elroneldelbar alisema

    Halo kila mtu, mimi ni Mpya. Nilitaka kuuliza ni jinsi gani ninabadilisha lugha ya Ubuntu wangu na jinsi, kwa mfano, ninaondoa programu ... Asante sana .... Ah, ndio, unapendekeza mwongozo gani kwa Kompyuta?

  52.   MAURICIO BERNAL alisema

    Nina ubuntu tu na ninaiorodheshaje tena; na desktop ya jadi ikiwa na ubuntu 16.4 tu? Nina tu kwenye kompyuta yangu ya ubuntu tangu sasisho. desktop ni ya jadi au toleo lake jipya ubuntu na kisakinishi cha cd kwa Kihispania NINANUNUA WAPI MEDELLIN COLOMBIA AMBAYO SI LUGHA YA Kichina? NASHUKURU MSAADA WA ELIMU

  53.   Luis Fernando alisema

    Halo, mimi ni mpya kwa Ubuntu, nina siku 2, na ninafurahiya sana kuhusu windows 10 ingawa bado nina mifumo yote miwili, nakiri kwamba mambo yalikuwa magumu kwangu tangu mwanzo, sikujua ninachopata kuingia, nilitaka kujaribu hii, ikiwa ni nzuri, nilianza kutoka 0 kutoka kwa sudo blah blah blah, na sasa ninafanya vizuri, ingawa bado kuna maelezo, na juu ya kodeki ninafanyaje, asante mapema, kwa sababu pia nimeunda akaunti hii kuingiliana katika blogi hii toleo langu ni LTS 16.04

  54.   Rolando alisema

    Halo, kuna mtu anaweza kunisaidia, nina UBUNTU 16.04 iliyosanikishwa, kila kitu kilifanya kazi vizuri hadi leo nimewasha mashine na programu zinaonekana za kushangaza, kwa mfano programu za bure zinaonekana kama maajabu 98;

    1.    jssanchis1 alisema

      Halo Rolando, mimi pia ni mtoto mpya. Lakini nilipokuwa na shida ya kwanza nilifanya hii na ilifanya kazi:
      1. Nilifungua kituo. Ikiwa hauioni kwenye baa upande wa kushoto, fungua Dash (Alama ya Ubuntu, kona ya juu kushoto). Unaandika ter na inatoka.
      2. Open terminal unaandika sudo "apt-kupata sasisho" bila nukuu. Hii inasasisha mfumo na zaidi
      3. Andika "sudo apt-get upgrade" tb bila nukuu. Sasisho jingine nadhani.
      Ilitatua shida nyingi kwangu. Haina madhara kwa mfumo ili usipoteze chochote kwa kujaribu.
      Suerte

    2.    jssanchis1 alisema

      Mimi ni newbie pia lakini nitakuambia nilichofanya na ilinifanyia kazi. Wengine wenye busara wataweza kunisahihisha au kutoa suluhisho bora.
      Nilifungua kituo na kuandika:
      $ sudo apt-kupata sasisho
      na kisha
      sudo apt-get upgrade
      Sio mbaya kwani ni visasisho. Kwa hivyo kujaribu haina gharama yoyote na ikiwa inafaa.
      Suerte

  55.   Louis Sierra alisema

    Halo kila mtu, nimeboresha kutoka aubuntu 10.10 hadi 16.04. Shida yangu ilikuwa kwamba haihifadhi nakala zangu, muziki, picha, nk. Na sasa siwezi kuzipata mahali popote, nadhani bado zipo kwa sababu nafasi ya diski ngumu inaonyesha kwamba inatumika lakini hakuna kitu kinachoonekana kwenye folda ya nyumbani. Napenda kufahamu sana msaada wako na hii.
    Kwa njia, angalia kisanduku ili kuonyesha faili zilizofichwa na chelezo na hakuna chochote.

  56.   Luiselvis alisema

    Halo marafiki, mimi ni mpya kwa Ubuntu. fanya moja ya maagizo yaliyoonyeshwa hapa Badilisha nafasi ya Unity dash, iweke chini, lakini najaribu kuiweka katika chaguzi zingine na haibadiliki.
    ejemplo
    kuweka mipangilio ya com.canonical.Umoja.Uzinduzi wa kifungua-nafasi Lefth
    inaniambia mipangilio ya mipangilio imeweka com.canonical.Umoja
    Thamani iliyotolewa iko nje ya upeo halali
    Ninafanya nini au kuna kitu kibaya?

    1.    Mikaeli alisema

      Hi Luis, mimi ndiye mwandishi wa makala hiyo. Siandikii Ubunlog tena, hata hivyo maoni unayoweka kwenye nakala zangu yanaendelea kunifikia kwa barua, kwa hivyo nimeweza kuona ujumbe wako.
      Shida ni kwamba unakosea vibaya "kushoto" kwa Kiingereza. Badilisha "kushoto" kwenda "kushoto" na shida inapaswa kurekebishwa.

      Salamu!