Kuharakisha ubuntu

kuharakisha Ubuntu

Je! Unahitaji kuharakisha Ubuntu? Mifumo ya uendeshaji wanayoiunda kwa Canonical na anuwai zao ni mifumo ambayo huwa na maji na hutoa utendaji wa hali ya juu. Lakini, kama programu zote ulimwenguni, Ubuntu PC yetu inaweza kupoteza wepesi na kuwa wavivu.

Ikiwa ninapata shida kama hizo, naweza kufanya nini kuboresha utendaji wa Ubuntu? Katika nakala hii tutakuonyesha kadhaa ndogo hila za kuharakisha Ubuntu, chochote ladha au toleo unalotumia.

Chagua mfumo mzuri wa faili au FS

Inaweza kuonekana kuwa ya kijinga, lakini sivyo, mbali nayo. Mifumo ya faili inaboresha zaidi ya miaka na haifai kupangilia diski katika NTFS ikiwa tutatumia kwenye Linux. Mara nyingi mimi hutumia mfumo wa faili ext4lakini unaweza kuteua kizigeu / nyumbani katika NTFS ikiwa unataka kuipata kutoka Windows.

Unda sehemu nyingi

Ubora ulioboreshwa

Wazo zuri linaweza kuwa kuunda sehemu nyingi. Mengi yanaweza kuundwa, lakini inafaa kuzingatia 3:

  1. Kizigeu cha mizizi au /. Katika kizigeu hiki utaenda mfumo wa uendeshaji na mabadiliko yote tunayofanya ambayo sio ya kibinafsi. Kwa mfano, katika kizigeu hicho kutakuwa na mfumo na vifurushi vyote tunavyopakua, lakini data ya kibinafsi itakuwa katika kizigeu kinachofuata.
  2. Kizigeu cha folda ya kibinafsi au / nyumbani. Nyaraka zetu zote na mipangilio itahifadhiwa katika kizigeu hiki. Ikiwa tunafanya vizuri, kila wakati tunasakinisha tena mfumo, data zote kwenye folda na mipangilio yetu ya kibinafsi zitakuwa kama tulivyoziacha.
  3. Badili kizigeu au wabadilishane. Ili kuiweka haraka na vibaya, ni kama RAM halisi ambayo data zingine pia zitahifadhiwa. Inasemekana kuwa saizi ya kizigeu hiki lazima iwe sawa na kumbukumbu yetu ya RAM, ingawa wengine wanasema inapaswa kuwa 1GB zaidi.

Ingawa inaonekana kuwa ya kijinga, kugawanywa kwa vizuizi hivi kutafanya ugawaji wa mfumo kuwa mzuri zaidi kwa sababu haujachafuliwa na aina zingine za data ambazo hazingekuwa muhimu kwa uendeshaji wa mfumo wa uendeshaji.

Wezesha cache ya kuandika kwa diski kuu

Cache ya kuandika au Kuandika-nyuma akiba ni kipengee kinachopatikana kwenye anatoa ngumu sana kuwaruhusu kukusanya habari kuhusu kashe yao kabla haijaandikwa kabisa. Mara tu saizi fulani ya data ikikusanywa, chungu nzima huhamishwa na kuhifadhiwa kwa wakati mmoja. Matokeo yake ni kupunguzwa kwa hafla za kuandika, ambazo zinaweza kuboresha uhamishaji wa data kwenye diski ngumu na kuboresha kasi ya uandishi.

Ili kujua ikiwa tunayo kazi, itabidi tufungue Kituo na tuandike amri:

sudo  hdparm -W /dev/sda

Ikiwa tumeiamilisha na tunataka kuizima, tutaandika:

sudo hdparm -W0 /dev/sda

Tumia zana kama BleachBit

BleachBit katika Chromium

Tunaweza kusema kuwa BleachBit ni CCleaner kwa Linux. Katika Ubunlog tuliandika nakala hiyo BleachBit, ondoa faili zisizo za lazima kutoka kwa mfumo wako wa uendeshaji wa Linux, ambapo tunaelezea jinsi ya kuiweka na jinsi inavyofanya kazi hapo juu. Ikiwa unataka kufuta kache na kila aina ya faili za muda, lazima ujaribu

Dhibiti TRIM ikiwa unatumia diski ya SSD

Ikiwa gari yako ngumu ni SSD, utendaji wake unaweza kuboreshwa kusimamia TRIM na, kwa mfano, kufungua Kituo na kuandika amri mkondo.

Kuharakisha ubuntu na utaftaji

Utamu

Katika Ubunlog tuliandika nakala hiyo Urahisi: Jinsi ya kurekebisha matumizi ya kumbukumbu halisi, ambapo una habari zote muhimu kuelewa ni nini na inatumiwaje. Inastahili kuangalia kusimamia hatua hii kwa sababu tunaweza pia kufanya mfumo wa uendeshaji uende vizuri zaidi.

Chagua usambazaji unaofanya kazi vizuri kwenye PC yako

Pamoja na mifumo anuwai ya kufanya kazi ya kuchagua, kwa nini tunapaswa kujipofusha kwa moja? Bila kwenda mbali zaidi, nimetumia 4 tofauti kwa wiki moja tu. Nimejaribu kuzoea Ubuntu wa kawaida, lakini sipendi ukosefu wake wa ufasaha. Nilipenda Kubuntu sana na kweli nilijaribu kuiweka tena wikendi hii, lakini Kubuntu 2 LTS beta 16.04 hakutaka kusanikisha kwenye PC yangu. Pia nimeweka Elementary OS, lakini inakosa huduma ambazo zinaonekana kuwa muhimu kwangu kwa sababu ni kuchelewa kwa mwaka au zaidi. Mwishowe ninakaa na Ubuntu MATE na na mada yake chaguomsingi. PC yangu ni sawa kwangu, ingawa ninatumia beta 2, na sikosi chochote.

Nakala inayohusiana:
Jinsi ya kuangalia bandari zinazotumika kwenye Linux

Mapendekezo yangu ni kwamba unipende. Pia, ikiwa una vizuizi 3 ambavyo tumezungumza katika hatua iliyopita, hautapoteza sana wakati unapojaribu mifumo ya uendeshaji. Ikiwa Ubuntu ya kawaida haikukubali, unaweza kujaribu Ubuntu MATE, OS ya msingi au hata Lubuntu au Xubuntu. Utaiona.

Je! Suluhisho zako ni nini kuboresha utendaji wa Ubuntu na anuwai zake? Je! Ushauri wetu umekuwa muhimu kwa kuharakisha ubuntu na kufanya PC yako iende haraka?


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 47, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   brais george alisema

    Nina i5 na ssd na 8GB ya Ram… Nadhani ikiwa nitaboresha Ubuntu zaidi, itanipunguza kasi !!!!!!… Kwa sababu haiwezekani kwenda vile vile inavyoendelea. hahahahahahaha

    1.    Paul Aparicio alisema

      Mtu, "hauendi bila viatu" kwa Mgodi wa Ubuntu xD una diski ya kawaida, 4G ya RAM na i3. Ubuntu wa kawaida sio kwamba ninafanya vibaya, lakini mimi ni mwepesi na mwenye kukata tamaa. Ubuntu MATE, Kubuntu na Elementary OS ni bora zaidi kwangu, lakini napendelea MATE, ambayo ni haraka kwangu bila kukosa kazi muhimu.

      salamu.

      1.    Louis mora alisema

        Katika kesi hiyo, ninapendekeza Zorin Lite. Kubuntu na Mate ni mfupi sana.

      2.    ACGD alisema

        tulia pablo. Nina corei5 na 32GB kondoo ddr3 na 1TB wd ssd disk na Ubuntu Mate ni super slowooo

    2.    jesus alisema

      Nina ssd, ulifanyaje sehemu zako, haswa ubadilishane?

      1.    Harry Hernando Solano Pimentel alisema

        Lakini rafiki: unafanya nini kama infiltrator inapendekeza distros zingine kwenye blogi ya Ubuntu? Ikiwa wewe ni shabiki wa distro nyingine tengeneza blogi kwa distro yako uipendayo. Nimeweka Ubuntu kwenye kompyuta kadhaa na ndio ambayo ina utambuzi bora wa vifaa, na matoleo ya lts ndio thabiti zaidi. iliyobaki ni taarifa mbaya kwa wasomaji wako.

  2.   Kasi ya David alisema

    Nina core2duo e74000, diski ngumu ya kawaida, 4g ya kondoo dume na Ubuntu 16.04 ni sawa kwangu ... na hiyo ni beta 2. Ni ya zamani kidogo

    1.    brais george alisema

      Kweli, hata hivyo, pia ninayo katika Asus x54c na 4Gb na i3 (ni kweli kwamba nina 120Gb SSD) lakini ukweli ni kwamba inaniruka (na Umoja) Kabla sijatumia Elementary (katika 500Gb HDD hiyo niliamua kufa siku moja) na ilikuwa ya kupendeza, lakini kila mara iliishia kunipa Glitch na mwishowe niligeukia Ubuntu kwa sababu ninatumia kompyuta hiyo kufanya kazi, kwa hivyo nilitaka juu ya utulivu wote.

      1.    Paul Aparicio alisema

        Hi, Brais. Ninapendekeza Ubuntu MATE, haswa 16.04 ambayo itatolewa Alhamisi. Usipogusa mandhari chaguo-msingi, utendaji ni bora zaidi kuliko Ubuntu. Ni haraka zaidi. Ninafurahi sana kuwa hatimaye nimeamua kuitumia. Pia, una mandhari ya "Mutiny", ambayo inaweka kando ya upande (ambayo inaweza kuwekwa chini) kama ile ya Umoja.

        Malalamiko pekee ninayo na Ubuntu wa kawaida ni kasi yake. Linux haiwezi kwenda kama hii. Najua ni miaka nyepesi mbali na Windows, lakini baada ya muda ndio kitu pekee ninachohisi, ingawa ninaporudi Windows ninagundua kuwa sio mbaya xD

        salamu.

        1.    mtaalam wa lishe mkondoni alisema

          Samahani lakini sehemu ya mwisho haikukupata, unamaanisha kuwa Linux ni haraka kuliko windows au polepole? Salamu!

          1.    Paul Aparicio alisema

            Halo, sitaji Windows, sawa? Wakati ninazungumza juu ya PC, kwangu PC ni kompyuta "ya kawaida", na kwa kawaida namaanisha kuwa unaweza kusanikisha Windows na Linux kwa uhuru.

            Lakini kuwa wazi, Windows hupunguza ari yangu na mengi ya hayo yanafanikiwa kwa sababu ni polepole kuliko farasi mbaya aliyelemavu xD

            salamu.


  3.   Miguel Angel Santamaria Rogado alisema

    "[…] Unaweza kupangilia kizigeu / nyumbani katika exfat ikiwa unataka kuipata kutoka Windows, na pia ni haraka […]"

    Kutumia exFAT kama mfumo wa faili wa kizigeu / nyumbani sidhani inapendekezwa sana. Kwa upande mmoja, msaada haujumuishwa kama kiwango; kwa upande mwingine, ufikiaji wa exFAT unafanywa kupitia FUSE, kwa hivyo inaweza kuwa polepole kuliko kitu asili (ext4, nk).

    Inapaswa pia kuzingatiwa kuwa exFAT haiungi mkono zaidi ya sifa zinazohitajika kwa «nyumba»: ruhusa za ufikiaji, wamiliki, viungo vya mfano, wahusika wanaoruhusiwa si sawa, haina uandishi ... Kwa kifupi, wengi tofauti kuifanya kuaminiwa kama mfumo wa faili wa kizigeu cha nyumbani. exFAT ni mfumo wa faili ambayo ni sawa kwa kile kilichojengwa kwa ajili ya: FAT mbadala ya vifaa vya kuhifadhi vinavyoweza kutolewa.

    Salamu.

    1.    Paul Aparicio alisema

      Hi miguel. Ninaibadilisha katika ext4, lakini ninatoa maoni juu yake ikiwa unataka kuipata kutoka Windows. Kwa upande wangu, nina boot mbili na kutoka Linux ninapata Windows. Ikiwa ninahitaji kitu kutoka Linux kwenye Windows, ninaiacha kwenye desktop kutoka Linux.

      salamu.

      1.    Miguel Angel Santamaria Rogado alisema

        Halo, Pablo,

        shida ni kwamba kuweza kupanga muundo wa sehemu ya nyumbani kama exFAT ingebidi ifanyike baada ya usanikishaji (kama nilivyosema, msaada wa exFAT haujumuishwa na chaguo-msingi), basi yaliyomo nyumbani yangelazimika kuhamishwa kwa kizigeu kipya, na kisha weka kila kitu mahali. Na muhimu zaidi, mara tu haya yote hapo juu yakifanyika, hakuna hakika kwamba kila kitu kinafanya kazi kwa usahihi (hakuna ruhusa, hakuna viungo vya mfano, hakuna soketi, ...) au kwamba inafanya kazi sawa (kuna hakuna uandishi, safu mpya imeongezwa - FUSE-, ...). Kazi nyingi kwa faida ya hapana au hata "hasi".

        Ikiwa unataka kupata data sawa kutoka kwa OS zaidi ya moja, jambo bora kufanya ni kunakili kile unachotaka kushiriki kutoka Linux hadi OS nyingine au kuunda moja kwa moja kizigeu cha data kwa muundo ambao OS zote zinazohusika zinaweza kusoma.

        Kama mfano wa kile kinachoweza kutokea nikifanya vitu hivi ninaacha kiunga hiki [1] ambacho mtumiaji hujaribu kushiriki data kati ya OS X na Windows akitumia kizigeu cha exFAT kama saraka ya / Watumiaji (sawa na / nyumbani katika Linux); Mharibifu: toa faili zilizoharibiwa rupted MORALEJA: majaribio na maji yenye kaboni na tamu sweet

        Salamu.

        [1]: http://superuser.com/a/1046746

        1.    Paul Aparicio alisema

          Uko sawa. Nilifikiria juu yake baadaye. Nina anatoa zangu za nje na anatoa kalamu katika exfat, lakini niliwafanya kutoka OS X.

          Ninaacha chaguo la NTFS tu.

          salamu.

  4.   Jorge Ariel Utello alisema

    kila wakati ninazidi kuwa mbaya

  5.   o2 mbili alisema

    Kweli, nina i7 na 16gb ya kondoo dume na 2gb ya video, nimeondoa Ubuntu, nimeweka Linux Mate na ni ndege.
    Sitarudi kwa Ubuntu tena.

  6.   John Manuel Olivero alisema

    Habari
    Nimejaribu OS ya msingi, Linux Mint 17.3, manjaro 15.12 xfce, ni nyepesi sana na yenye nguvu (kwa kweli sio ArchLinux hapa chini). Lakini nimekuwa nikitumia Ubuntu Mate kwa miezi 15 tangu toleo la 15.04, kwenye Toshiba iliyo na 8gb ya kondoo dume na processor ya I5, ni distro ninayopenda sana na ambayo ninafanya kazi katika uzalishaji pamoja na mac. Baada ya miaka mingi hakika niliacha madirisha mwanzoni mwa mwaka jana. Jana usiku nilisasisha toleo la Ubuntu Mate 16.04 LTS, kutoka kwa menyu ya Utawala wa Mfumo na kuangalia sasisho mpya.
    regards

  7.   cuoco alisema

    Halo kila mtu, kuimarisha kile kinachopendekezwa na mwandishi kidogo, ninatumia mwenzi wa Ubuntu katika kila mfumo ambapo ninaweza kuiweka hahaha, nilijaribu ladha zote za Ubuntu, suse leap, tumbleweed, arch, debian, puppy, gentoo nk….
    kwa sasa ndani ya nyumba yangu kuna dawati 5, daftari 2 na rasipberry pi 3 mfano b, zote zikiwa na mwenzi wa Ubuntu, siku zote nilikuwa "mgonjwa" ambaye alijaribu toleo lolote la beta na alpha ambalo lilitoka kwa distro yoyote, lakini kwa kweli tangu nilijaribu Ubuntu mwenzi lazima niseme nimeponywa hahaha
    inafanya kazi kamili kwenye mifumo yote ambapo ninaiweka, ninapendekeza Ubuntu mate 16.04 kwa kila mtu !!!!!

  8.   Ivan Castillo alisema

    Nilijaribu Ubuntu Mate hivi karibuni, na niliipenda sana, nimeiweka kwenye kiunga cha pc (XD), msingi wa 2 quad 9400 8 gb na gt 430, 64 gb solid na mbili 320 na 620 gb hdd na ukweli ni kwamba utendaji ni mzuri kabisa. Awali nilikuwa na hd 7790, lakini amd ina shida nyingi na madereva sikuweza hata kukusanya kernel kwa latency ya chini na madereva ya amd. Kwa hivyo ilibidi kusanikisha nvidia gt ya zamani. Lakini ukweli ni kwamba tayari nilikosa picha ya zamani ya ubuntu wakati nilijaribu kwa mara ya kwanza (ubuntu 8.04). Nadhani ni ya mwisho, futa kabisa windows.

  9.   Santiago G. Mencías-Villavicencio alisema

    Bora zaidi.
    Kama wewe, nina Ubuntu kwa chaguo-msingi lakini nilipenda Mint Mate, ni maji zaidi na haraka na napenda muundo. Na Cinamon nilikuwa na shida. Sasa swali ni: ulitengeneza vipi sehemu nyingi, kwa kawaida hukuruhusu kutengeneza sehemu 4, ambayo ni kwamba, ikiwa unataka kufanya kizigeu cha tano, hairuhusu tena, angalau kwa njia ya jadi.

  10.   Ann alisema

    kwa upande wangu nina ubuntu 16.04 kwenye kitabu cha 1gb ram netbook na Intel atom na inafanya kazi zaidi au chini, mara chache hubaki kukwama.
    swali langu ni ikiwa kuna mfumo mwingine wa linux ambao unalingana au unaendesha vizuri kwenye kompyuta zilizo na sifa hizi.
    regards

    1.    Paul Aparicio alisema

      Hi Ana Kuna mengi ya kuchagua. Nimekuwa mtumiaji wa Ubuntu MATE kwa muda mrefu, lakini inanipa shida ambazo toleo la kawaida la Ubuntu halinipi. Hivi sasa ninatumia Ubuntu, lakini najitolea utendaji. Unaweza kujaribu Ubuntu MATE, ambayo katika toleo la 16.04 ina kaulimbiu inayoitwa "Mutiny" ambayo ina Kizindua Ubuntu, au copycat.

      Ikiwa unataka mifumo nyepesi (pia imepunguzwa), unaweza kujaribu Xubuntu au Lubuntu. Kuanzia Oktoba pia kutakuwa na ladha nyingine rasmi ya Ubuntu inayoitwa Ubuntu Budgie, ikiwa unataka kitu cha kuvutia zaidi.

      salamu.

      1.    Daudi alvarez 78 alisema

        hello pablo na hp intel pentiun dual core 1.5 ghz na 3 gb ya ram ambayo ingeonekana kama ubuntu
        mwenzi au umoja?

        1.    Paul Aparicio alisema

          Bora MATE. PC yangu ni 2GHz na 4GB ya RAM na ninajisikia vizuri na Ubuntu MATE. Jambo ni kwamba kwenye PC yangu, Ubuntu MATE haifanyi kazi vizuri (inafungia mara kwa mara), kwa hivyo ninatumia toleo la kawaida (Umoja) kwamba shida pekee ninayopata ni kwamba inachukua muda mrefu kidogo kufanya vitu kadhaa . Lakini ikiwa haikuniganda mara kwa mara, ambayo haifanyiki kwenye kompyuta zote, nitakuwa nikitumia Ubuntu MATE.

          salamu.

  11.   Miguel Esteban Yanez Martinez alisema

    Hi Pablo, makala zako nzuri, kwa ujumla zimenihudumia sana, kwa sasa ninatumia ubuntu 16.04 kwenye hp core i5 na kondoo 4, nina mpango wa kuipanua hadi 8 lakini kwa sasa nataka kujaribu ubuntu MATE (ubuntu is polepole mara kadhaa) na studio ya ubuntu (ninatengeneza muundo wa vector na pia nimekuwa na shida na inkscape na kuteka). Swali langu ni: Ikiwa nitaweka mifumo hii miwili ya uendeshaji kwenye diski moja, vizuizi unavyopendekeza vinapaswa kuigwa au tu kutoa kizigeu kipya cha mfumo wa uendeshaji na ndio hivyo?
    salamu na shukrani

    1.    Paul Aparicio alisema

      Hi miguel. Sehemu ya kubadilishana inashirikiwa na kizigeu cha nyumbani kinaweza kushirikiwa. Mimi kutumia "nyumba" kwenye mifumo tofauti nilikuwa na shida tu kutoka kwa toleo la Ubuntu (nakumbuka vizuri) hadi kwa Elementary OS, lakini kwa sababu Elementary hutumia mazingira yake mwenyewe na kusababisha utangamano fulani. Ninaamini kuwa Ubuntu, Ubuntu MATE na Studio ya Ubuntu zinaendana kabisa, lakini kila moja inapaswa kuwa na kizigeu cha "mizizi" yake.

      Kitu kingine unachoweza kufanya ni kuunda Studio yako ya Ubuntu. Kimsingi, Ubuntu Studio ni Ubuntu ambayo ina zana za kuhariri sauti na aina hiyo ya kitu kilichosanikishwa, kwa hivyo unaweza kusanikisha Ubuntu MATE na kusakinisha zingine. Ikiwa sikosei, kuna hata kifurushi kinachosakinisha kila kitu kutoka Ubuntu Studio, lakini siwezi kukuambia ni nini. Ni bora kutafuta "studio ya ubuntu" katika meneja wa kifurushi cha Synaptic.

      salamu.

      1.    Miguel Esteban Yanez Martinez alisema

        Asante kwa jibu lako Pablo, lakini nina shaka moja, je! Studio ya Ubuntu mbali inapaswa kudumishwa kwa matumizi ya muundo wa media na matumizi ya uhariri? kweli ndio ninayotafuta, kwamba mfumo hufanya kazi haraka na programu za kuhariri.
        Na ulipata suluhisho la msingi na mgawanyo mwingine? Au tu kumwacha peke yake itakuwa chaguo?
        salamu na shukrani kwa msaada ambao hauwezekani.

        1.    Paul Aparicio alisema

          Hi miguel. Sijajaribu Ubuntu Studio kwa muda, lakini nilijaribu miaka michache iliyopita. Kama nilivyosema, ni kama kifurushi (ubuntustudio-desktop ikiwa sikukosea). Unaweza kusema kwamba, kama ilivyo kwa mgawanyo mwingi, Ubuntu Studio ISO ni Ubuntu na kila kitu unachohitaji kwa uhariri wa sauti na sauti iliyosanikishwa kwa msingi. Ninakuambia hii kwa sababu unaweza kusanikisha toleo lako upendalo la Ubuntu na usakinishe kifurushi baadaye.

          Kilicho hakika ni kwamba Studio ya Ubuntu sasa inatumia mazingira ya picha ya Xfce, ambayo ni nyepesi sana na inayoweza kusanidiwa. Ukifanya hivyo, inaweza kuwa bora kwako.

          Shida ambayo nilikuwa nayo na Elementary haikuwa kutokubaliana na mfumo mwingine wakati wa kufanya-boot mbili au kitu kama hicho. Shida yangu ilikuwa kujaribu kutoka kwa usambazaji wa Ubuntu (nadhani ilikuwa MATE) kwenda Elementary bila kupangilia kizigeu cha nyumbani. Kwa kuwa faili za usanidi zimehifadhiwa kwenye folda hiyo, alipata mizozo ambayo hakuweza kutatua. Ikiwa unataka kuifanya, ni bora kuokoa tu yale ambayo ni muhimu sana na ufute iliyobaki kabla ya kufanya usanidi mpya, haswa kila kitu kinachohusiana na GNOME na faili hizo kutoka kwa mazingira tofauti ya picha kuliko ile unayoenda kufunga.

          salamu.

  12.   Monica alisema

    Halo. Nina Toshiba ya zamani sana na Dual Core na 2 Gb ya Ram na nilikuwa na Ubuntu 14.04 na nilikuwa nikifanya vizuri. Hivi majuzi nilipata ujumbe kidogo ikiwa ningetaka kusasisha kwa Ubuntu 16.04 na baada ya kuisasisha inakwenda vile vile.

  13.   jssanchis1 alisema

    Nina Ubuntu 16.04.1 LTS lakini buti ni polepole sana. Nimetumia mapendekezo tofauti lakini huanza polepole.
    Nimefikiria ikiwa sehemu zinaweza kuwa na kitu cha kufanya nayo kwa sababu nina zile ambazo Ubuntu huunda kiatomati katika usanikishaji wake na inaonekana kuwa mzizi (/) na / nyumba ziko kwenye kizigeu kimoja. Ikiwa ndivyo, inaweza kuwa shida? Na katika kesi hiyo, suluhisho ni nini?

  14.   jssanchis1 alisema

    Ninatumia Ubuntu 16.04.1 LTS kwenye setilaiti ya toshiba na 4GB Ram na 500Gb kwenye HDD. Lakini licha ya kufuata maoni anuwai, huanza polepole, polepole sana. Pamoja na sehemu ambazo ndizo zilizoundwa kiatomati katika usanikishaji nadhani Mizizi / na / nyumba ziko kwenye kizigeu kimoja. Je! Hii inaweza kuwa sababu? Je! Kuna suluhisho katika kesi yako?

  15.   Claudio Moore alisema

    Kila la kheri!!! Gari huenda haraka kuliko timu yangu. Tafadhali nisaidie. Inaning'inia kila wakati. Nina Ubuntu 14.04.Prosesa ya LTS Intel Pentium 4 Cpu 3.00Ghz x 2 Gallium Graphics 0,4 kwenye bomba LLVMA 3,4, 128 BITS) OS TYPE 32 BITS DIsCO 77 Gb.Haitumii sasisho. Ninajua kuwa mashine yangu inakufa lakini unaweza kunipa habari juu ya jinsi ya kuongeza muda wa maisha yake kidogo tu kwa shughuli nyingi zaidi. Asante !!!!!

  16.   Carlos CS alisema

    Kweli, mashine yangu ni "ya zamani" kidogo, ina umri wa miaka kumi. Ni Satelaiti ya Toshiba iliyo na Core 2Duo T7200, 4Gb ya RAM na 250 Gb ya HD asili. Aina anuwai ya mifumo ya uendeshaji imepita kupitia mashine hii, kutoka windows xp, windows vista (ilikuja kwa kila iliyosanikishwa), seva ya windows na, ile ambayo ilidumu kwa muda mrefu zaidi kutoka kwa Microsoft, windows 7 (lazima niseme kwamba hii ya mwisho ikawa ni kipenzi changu kwa muda mrefu) pia nimekuwa na Debian juu yake, ambayo ilikuwa kwa muda mrefu distro yangu nipendayo (ingawa inahitaji kazi nyingi kuifanya iweze kupangwa vizuri na kurekebishwa), Ubuntu 14.04 ilikuwa ndefu wakati na mimi na, hivi majuzi nimejaribu kupima linux Mint, lakini toleo na KDE halipi risasi vizuri, mwenzangu wa zamani hana rasilimali za kuweza kuisonga kwa ufasaha. Kufikia sasa, distro inayofaa zaidi kompyuta yangu na mahitaji na ladha yangu ni Xubuntu, hivi sasa ninatumia 16.04.1 na lazima niseme kwamba inafanya kazi vizuri sana, ni thabiti, nyepesi na haina maji.
    Kwa hivyo, ninapendekeza Xubuntu kwa wale ambao wana PC ya zamani kidogo na hawataki kutoa mazingira mazuri na ya kuaminika ya linux.
    Salamu.

    PS: Nadhani nimepita na raketi. Samahani xD

  17.   Joan Mary alisema

    Je! Kuna programu yoyote katika Linux au Ubuntu kutazama runinga mkondoni (Movistar, Wuaki, Netflix)?

  18.   Daudi alvarez 78 alisema

    Je! Hufanyika kwa mtu kwamba Ubuntu 16.04.2 huanza polepole kuliko 16.04.1?

  19.   Alexander H alisema

    Binafsi, beta ya Ubuntu 17.04 ni polepole sana na nina i7-4500u, kondoo dume wa 4GB na 1T katika HDD.
    inachukua muda mrefu kuanza na inachukua muda mrefu kufungua programu.

  20.   CubeNode alisema

    Hei, asante sana kwa vidokezo! Ilinifanyia kazi kikamilifu, nadhani inaenda vizuri zaidi sasa <3 Nashukuru milele!

  21.   Dario alisema

    Hi Pablo, nina PC na 4GB ya RAM; Mwezi huu nilibadilisha WIndows 10 na Ubuntu wa kawaida (ambayo ni ladha ya Ubuntu ninayopenda zaidi). Mfumo wa uendeshaji ulikuwa polepole sana, lakini tangu nitumie vidokezo kwenye mafunzo yako, nimekuwa nikifanya vizuri sana. Asante kwa kushiriki maarifa yako!

  22.   LEEM2002 alisema

    NINA KOMPYUTA YENYE GB 8 ZA RAM NA 1 TB HDD, NINAYO UBUNTU 17.10, AMD DUAL CORE PROCESSOR ... MAELEZO NI KWAMBA NIMETAMBUA KUWA WADAHIRI ANAPOKARIBIA DOKA, HUPATA PEKEE (KUMBONESHA) NA KURUDISHA. .. MAWAZO YOYOTE YA KUIFANYA ILIYO NJE?

  23.   Programu ya blogi alisema

    Halo kila mtu, mchana huu nimefurahi kufanya vipimo na 1ram intel celeron yangu, labda chip ni shida, lakini hakika sio. Sijui, naona maoni na idadi kubwa sidhani unagundua utaftaji mzuri na makocha hao. Lakini hey nilikuwa naenda, kama nilivyosema alasiri hii nilikuwa nimechoka na nilifikiria kufanya majaribio kadhaa na kompyuta ya zamani, haikuchukua dakika nyingi kugundua kuwa toleo la hivi karibuni la Ubuntu linaenda polepole kuliko Win OS 7 imeboreshwa. Skrini za Hmmm za kijivu na kusimama, hakuna mtiririko, na sasa nitajaribu na mwenzi na nitatoa maoni, lakini kwa maoni yangu graph ya ubuntu inaonekana kuwa nzito zaidi, labda inapaswa kuishi kwa kamili ctrl alt T. Ujumbe mzuri sana katika kesi yoyote.

  24.   makasisi alisema

    Regards,

    Wakati wa kujaribu kudhibiti Trim kwa kuweka amri wanashauri nipate:
    fstrim: hakuna mlima maalum uliowekwa

    Nina gari la Samsung SSD.

  25.   Alan alisema

    Siku yangu ya kwanza katika Ubuntu, ilikuwa ngumu kwangu kujua jinsi ya kuiweka, baada ya video kadhaa kuipata, sasa naona jinsi ninavyofanya haraka, kwa sasa, inaonekana haraka. Sasa najifunza jinsi ya kusanikisha programu mpya.

  26.   Miguel Rincon Huerta alisema

    Nilitumia Ubuntu kwa muda mrefu, lakini wakati walibadilisha desktop mpya (naamini umoja) nilijiondoa kabisa, sikuwahi kuipenda. Ilikuwa wakati nilipowapa Windows 7 nafasi, mfumo mzuri sana. Lakini nilihisi kama kuna kitu kinakosekana. Sasa mwishowe nirudi Ubuntu katika toleo lake la MATE, kwangu bora na mbilikimo wa zamani na wa kuaminika 2.X, yote kuhusu I5 na kondoo dume wa 16GB na SSD ya 250GB, lazima niseme kwamba inaruka haswa. Kama habari ya ziada, kwa sababu ya idadi ya kumbukumbu situmii kizigeu cha kubadilishana, kwa hivyo mimi hulazimisha mfumo kufanya kila kitu kupitia RAM ambayo kwa mfumo na matumizi ya nusu ya utaalam huenda vizuri. Salamu.

    1.    Miguel Rincon Huerta alisema

      PS Toleo la Ubuntu Mate ni 16.04 LTS. Pia ina Elitebook na kituo cha EGPU na GTX 750 TI na CUDA imewezeshwa kwa utoaji katika Blender. Salamu na pole kwa sufu ya kizunguzungu. XD

  27.   clau alisema

    Ninachoona sanayyyyyyy kila siku na bahati mbaya, ni kwamba linux mwanzoni ilichagua fluidity badala ya aesthetics kwamba kwa Ubuntu na 8 na 9 walikuwa bora hawakuhitaji kujionyesha na haikuwa lazima waachilie kwa udhuru kama kernel "usalama" na visingizio 500 zaidi, kwa upande wangu sijui kwamba leo tunazungumza juu ya PC iliyo na 2 GB ya RAM inayo shida ya kuizalisha na chini ya i3, i5; i7 au kwa upande wangu AMD Phenom II pia anazo. Kwa bahati mbaya, Mifumo mingi ya Uendeshaji ilipoteza asili yao na, juu ya yote, utendaji wao, kwa sababu kwa kila mmoja kuwa na kasoro au kufanya kazi nusu, kwa ukweli huu ukweli hauna maana. Usambazaji mwingi ulipoteza heshima kwa kuiga wengine na kwa upande wangu nitawathamini tu wakati watengeneza matoleo ya kompyuta za zamani na mahitaji ya chini (halisi), "KUNA CHANGAMOTO YA KWELI". Wala haiwezekani kuboresha zile za zamani na sasisho rahisi za kutosha, kama nilivyosema mwanzoni mwa ujumbe huu leo ​​tunaweza kufurahiya vipendwa vingi na sio na rasilimali ndogo kama inavyofaa kwa rasilimali zilizotiwa chumvi na kuhakikisha kuwa nina PC bora haya mengine…

    1.    Juan Carlos alisema

      Ninakubaliana na njia yako, nyingi za distros za Linux leo na tangu Ubuntu 14.04 na / au 16.04 na toleo la Debian ambalo inategemea walikuwa wakitumia na kutumia rasilimali nyingi kwa kompyuta maarufu zilizotumiwa kutoka 2014 hadi leo, kutoka Pentium 4 kwa kasi ya hisa ya 3GHz ya tundu 478 na Intel 865G, Via na chips za SiS, kwa Core 2 Duo E4300 kwa 1,8GHz kwa kasi ya hisa, au ni nini sawa katika utendaji, lakini kwa jina lingine, Pentium Dual-Core E2180 katika 2GHz kwa kasi ya kiwanda pia, na niamini kuwa sio tu shida ya mazingira ya picha, lakini kila mara huzindua kodeki mpya ambayo, kwani haitegemezwi na chip na / au usanifu wa kadi ya picha, basi codec huenda moja kwa moja kula CPU na mengi, inachukua hadi 100% ya CPU katika Core i3 4160 ikitumia nyuzi 4, zote kwenye Chrome na katika Firefox katika matoleo yake ya hivi karibuni, na hii inakuja mbaya zaidi na mbaya zaidi jambo ni kwamba wanapata mafuta na haiboresha kodeksi ambazo Wamekuwa wakiwafanya watumie CPU na nyuzi nyingi kwa muda, ikiwa mtu anataka kuwa salama kwa muda mrefu kutoka kwa hii italazimika kuwa daftari au PC iliyo na Ziwa la Kahawa la Intel (kwa mfano Core i3 8100 au i5 8300H au na Ryzen (kama Ryzen 3 2200G au 3200G, ingawa kwa bei ningechagua Ryzen 5 2400G, kwani katika nchi nyingi wanawafuta, au mwishowe kununua iliyotumiwa, iliyojaribiwa na katika hali nzuri, bila kasoro za aina yoyote), kwa bahati mbaya hii ndio soko, kizamani kilichopangwa kinaacha vifaa vya zamani vikiwa vimeachwa kama simu mahiri na Android 2.3 na mapema kwamba hata wakiweka mapenzi ya kawaida na Android 4.3 Jelly Bean hayatumiki tena, haswa kwa sababu ya RAM yake adimu mageuzi ya mtandao ambayo inahitaji kiwango cha chini cha Android 7, na 3GB ya RAM na 64GB ya ROM, na kwenye PC na daftari kuna angalau 8GB ya RAM na angalau 240GB ya SSD na / au 1TB HDD, kwa hivyo hatuwezi kulaumu kwa distro fulani ya Linux ikiwa kila msanidi programu waKila sehemu hujaza programu zao na msimbo wa taka, na hii hufanyika kwa sababu wengi wao hawana watengenezaji wa wakati wote na ikiwa wangelazimika kuondoa msimbo wa taka katika muda mfupi wangeharibu kila kitu, kwani kuna zana rahisi, kukuza, lakini kufanya kitu nyepesi bila viunga vya nyuma lazima uanze kutoka mwanzoni, na hiyo sio faida katika ulimwengu wa maendeleo, angalau hiyo ni mantiki yangu, falsafa kidogo juu ya ukuzaji wa programu.

      Natumahi nimechangia kitu.

      Salamu. 🙂