Debian inaonekana kufuata Ubuntu

Debian ifuatavyo Ubuntu?

Siku chache zilizopita, timu ya maendeleo ya Debian ilitoa sasisho la Debian 7, haswa Debian 7.1, sasisho mpya ambayo hutoka baada ya mwezi wa maisha ya usambazaji wa Mama kwa chaguo-msingi.

Inasasisha Debian 7.1 masuala mengi ya usalama na mende husasishwa katika programu anuwai, ambazo, kulingana na timu ya Debian, sio muhimu sana, nadhani zinafaa kuzingatiwa. Miongoni mwa programu zilizoathirika ni LibreOffice, Mysql, Alsa, madereva ya nvidia, php au Xorg, seva ya picha.

Sasisho inachukua karibu 50 Mb Na, kama tovuti rasmi inavyosema, sio sababu ya kutupa diski ya usanidi, lakini badala yake kuwa kusasisha mfumo mara tu tumeiweka itakuwa ya thamani.

Je! Debian ataishia kuwa Ubuntu?

Lakini pamoja na haya yote utata unafunguka. Tofauti kubwa ya Debian kuhusu binti yake Ubuntu ni kwamba Debian inatoa uimara wa ajabu badala ya mfumo polepole wa sasisho na marekebisho, polepole sana kwa ladha yangu. Bila kwenda mbali zaidi, Debian 7 ilitangazwa tangu Novemba 2012 na ilizinduliwa mnamo Mei 2013, Karibu nusu mwaka baadaye !!

Sasa tunajikuta na timu inayojaribu kuziba tofauti hizi lakini ikitoa utulivu zaidi, ambao mjadala hutolewa

Je! Ni nini kinachofaa, utulivu au mada?

Mabadiliko mengine ambayo yalivutia umakini katika ukuzaji wa toleo hili la Debian ilikuwa mabadiliko ya msingi ya eneo-kazi. Toleo la Debian 6 lilitumia Gnome 2 wakati Debian 7 ilipofika toleo la sasa la Gnome lilikuwa 3. Hii ilizua swali la kuendelea na Gnome au kubadilisha desktop. Wengi walichagua Xfce, desktop nyepesi kamilifu kusanikisha kama eneo-msingi, lakini kwa sababu ya hali isiyojulikana, timu ya maendeleo mwishowe ilichagua chaguo la Gnome.

Na kwa hili, kwangu, swali linaibuka, Je! Debian ataishia kuwa Ubuntu? Uwezekano, ingawa ni kijijini, upo, unajiimarisha zaidi na zaidi. Mifano hizi mbili ni ishara nzuri sana kwamba Debian anabadilisha vitu, lakini Je, mambo haya yanaenda kwa njia gani?

Ingawa mimi ni mlinzi mkubwa wa Ubuntu, Ninafikiria kuwa mama Distro, Debian inapaswa kuendelea na kitambulisho chake. Ninajua inakera kwamba miaka inapita kati ya matoleo, lakini inakera zaidi ni kupoteza nguvu zote ambazo zinaundwa karibu na jamii ya Gnu / Linux, ambayo ndio itatokea ikiwa tungejiwekea mipaka Debian fuata Ubuntu. Kila mgawanyo unapaswa kujaribu kudumisha kanuni zake, zile zinazowatofautisha na wengine, vinginevyo haingekuwa na maana kuwapo. Sidhani? Tutaona jinsi haya yote yanaendelea na ikiwa timu ya maendeleo ya Debian itaendelea kubadilisha vitu au kuzihifadhi. Japo kuwa, Nini unadhani; unafikiria nini? Je! Kuna mtu aliyejaribu mama distro au hauijui?  Unaweza kuwaambia uzoefu wako, hakika kwamba newbies itakuwa ya msaada mkubwa.

Chapisha sasisho

Hii ni sasisho la chapisho hili baada ya maoni ambayo nimepokea. Kabla ya kuelezea au kuzungumza juu ya maoni ninataka kuomba msamaha na kuomba msamaha kwa wale watumiaji wa Debian, wasomaji na timu ya Debian ambao wanahisi au wamekerwa na maneno yangu. Nia yangu kuu ilikuwa kuzungumza au kutoa maoni juu ya sasisho ambalo lilikuwa limewekwa alama kama Debian 7.1. Sikutaka kukosea kazi kubwa ambayo inafanywa na usambazaji huu, na sio mkutano, naujua na ndio sababu sijawahi shaka kwamba Ubuntu na mgawanyo mwingine hutumia kama msingi. Kwa kweli maneno yangu hayajakuwa sahihi, samahani. Kama ulivyoniambia, vizuri kwa njia, Debian haijapitwa na wakati au ya zamani, nilitaka kutaja mizunguko mirefu ya usambazaji thabiti. Kwa tarehe za kutolewa, samahani, najua nimechoka. Kuhusu "desktop", kile nilichotaka kusema ni haswa kile ulichotaja, Gnome daima imekuwa desktop iliyochaguliwa na Debian, lakini haswa ukweli wa kuimarisha Xfce kama njia mbadala kabisa kwani ilikuwa ikiacha Gnome ndio ninayozingatia "mabadiliko." Mabadiliko ambayo yanawezekana, kwani Debian ni usambazaji wa kidemokrasia sana, sio kidogo na Canonical, najua, lakini mabadiliko haya yalionekana kama kugeuka mkali kuliko mabadiliko ya kawaida ya Debian, ingawa haikutokea. Bado, kitu pekee ninachotaka kuelezea na maneno haya ni samahani ikiwa nimekukosea kwa kitu au kila kitu, haikuwa nia yangu au blogi, nilitaka kutoa maoni juu ya kutolewa kwa Debian 7.1. SAMAHANI!!!

Taarifa zaidi - Kanuni inatangaza Mir, seva yake ya picha,

Chanzo -  Habari za Debian

Picha - Deviantart na MiroZarta


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.