Red Hat na Fedora wanakaribisha Ubuntu kurudi kwenye GNOME

Ubuntu 18.04 GNOMEJumatano iliyopita, Aprili 4, Mark Shuttleworth, Mkurugenzi Mtendaji wa Canonical, alitoa habari ambayo inatoa na bado itatoa mengi ya kuzungumzia: Ubuntu itatumia Mazingira ya picha ya GNOME kama ya Ubuntu 18.04. Kusoma maoni yako kwenye mlango huo Na baada ya kuona tafiti tofauti zilizofanywa kwenye wavuti, tunaweza kusema kwamba watumiaji wengi watapokea mabadiliko kwa mikono miwili, kitu ambacho usambazaji mwingine wa Linux kama vile Red Hat y Fedora.

Mhandisi wa programu mwandamizi na msanidi programu wa GNOME kwa miaka 17, Christian Schaller ameandika maelezo kukaribisha Canonical na Ubuntu kwa mazingira ya picha ambayo wengi wetu tunadhani hawapaswi kamwe kuachana nayo. Na kuna uwezekano mkubwa kuwa Faida za GNOME wakati Ubuntu inahusika au kuchangia zaidi katika ukuzaji wake, jambo ambalo linapaswa kutokea, ikiwa sikosei, kuanzia Oktoba mwaka huu, mara tu baada ya kutolewa kwa Ubuntu 17.10, wanatangaza jina la toleo linalofuata na kuanza maendeleo yake.

Red Hat na Fedora, usambazaji mbili maarufu na toleo la GNOME

Kama wengi wenu labda mnajua, Mark Shuttleworth alitangaza tu kwamba watabadilisha GNOME 3 na Wayland tena kwa Ubuntu. Kwa hivyo ningependa, kwa niaba ya timu za Red Hat na Fedora, kukukaribisha na kusema kwamba tunatarajia siku za usoni kuendelea kufanya kazi na watu wazuri wa Canonical na Ubuntu kama Allison Lortie na Robert Ancell kwenye miradi ya maslahi ya kawaida karibu na GNOME, Wayland na tumaini Flatpak.

Kinachoendelea kuonekana ni jinsi picha ya Ubuntu 18.04 itakavyokuwa. Tayari tunajua kwamba watafanya hivyo achana na Umoja, lakini inabakia kuonekana jinsi kiwambo cha GNOME watakachotumia kitakuwa. Binafsi, sipendi kabisa picha ya GNOME 3, lakini utendaji wake unaonekana kuwa bora zaidi kuliko ule unaotolewa na Umoja na, kwa hali yoyote, napendelea hivyo. Na wewe?


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 16, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Robert Techera alisema

    Nakumbuka miaka kadhaa iliyopita wakati moyo wangu ulizidi kupiga mbio wakati niliona #Linux, katika usambazaji wake wa #Ubuntu na mbilikimo kwenye #CNN kama njia salama, nyepesi na ya gharama kubwa na faida kubwa kwa kila mtu. https://youtu.be/aXK4Gi9ZOg8

    1.    Robert Techera alisema

      Gharama ya sifuri

    2.    David alvarez alisema

      leo ubuntu humeza rasilimali kama windows katika kesi hii ubuntu 16,04

    3.    Richard Videla alisema

      Kinyume chake. Ubuntu (Mate) ni haraka sana. Nilijaribu windows 10 kwenye duo yangu ya msingi2 na ni polepole sana sembuse kwamba diski ngumu haikuacha kwa papo hapo ingawa sikuwa na windows yoyote wazi.

    4.    Steve Malave alisema

      Umoja ulikufa, lakini mbilikimo ni mwuaji wa gari ngumu, nitajaribu mwenzi au kde

    5.    Robert Techera alisema

      Je! Ni hivyo?

  2.   1975. Mchezaji hajali alisema

    Amini wale wanaokaribisha… haswa kutoka walikotokea. Nani amezungumza juu ya Wayland na haswa Flatpack. Kuhusu desktop ninakaa mara 100 mapema na Unity kuliko na Gnome 3

  3.   Giovanni gapp alisema

    Sikuzoea Umoja, nilipenda, ni nini kilitokea? Najua kwamba Gnome ni mzuri lakini labda nitachagua Umoja mbele ya Genome maoni yangu ya kibinafsi.

    1.    Miguel Angel Suarez alisema

      Hasa wengi wanalalamika kuwa umoja ni wa polepole, na ni hivyo, lakini ukizima utaftaji kwenye wavuti kutoka kwenye dashibodi, umoja unafanya kazi kwa utulivu - hata kwenye pc yangu ya rasilimali ya kati, na mbilikimo 3 pc yangu inakuwa polepole

  4.   J. Caleb Florez alisema

    Kwaheri ndugu yangu kwaheri rafiki yangu

  5.   Oscar M. alisema

    Ninaona ni bora kwamba warudi kwenye GNOME kwani nilikuwa nimebadilisha mazingira yangu kwa sababu Umoja hutumia rasilimali nyingi kwenye kompyuta zingine. Natumaini GNOME 3 ni mazingira mazuri.

  6.   Kifurushi cha Siagi ya Miquel alisema

    Itakuwa ngumu kurudi Ubuntu baada ya kuwa na Linux Mint wakati Ubuntu itachukua Umoja.

  7.   Julito-kun alisema

    Lakini una hakika watatumia Gnome-Shell? Kurudi kwa Gnome kunaweza kutaja Umoja wa 8 ukitengenezwa katika Qt na wazo hilo litaachwa.
    Ninapenda Umoja, ni kweli kwamba ilikuwa imeachwa kidogo kwa sababu kwa muda walizingatia tu toleo linalofuata na waliacha kuja Umoja 7.
    Siwezi kufanya kazi na GS, ikiwa haingekuwa kwa viongezeo ingekuwa haina tija kabisa kwangu (siku moja nitajitolea kuweka kizimbani sahihi kwenye desktop bila kulazimika kuvuta 'Dash hadi kizimbani'?).

    Kwa kuwa sisi ni, kwangu bora itakuwa kwa Canonical kutumia GS lakini kuipa kuonekana na utendaji wa Umoja, kwa hivyo tutafaidika na viongezeo.

    1.    Mwezi wa Vladimir alisema

      Ndio rafiki .. watarudi kwenye Shell ya GNOME, nadhani wataweza kuigusa kidogo, kuipamba au kuunda viendelezi vipya kwa kusudi hilo, ambalo litanufaisha sana desktop.

  8.   wow alisema

    Ni mbilikimo ya saratani, kozi ya kupanua na kupunguza, na mbali hakuna mfumo wa uendeshaji au kizimbani, ambayo inakaribia urahisi wa matumizi ambayo kizimbani cha umoja kina ... pia ikiwa inabadilika inakuwa OS moja zaidi ya lundo, bila ubunifu wowote

  9.   Robert Techera alisema

    Sasa najiuliza wakati kutolewa ...