Kuna watu wanakosoa Ubuntu 22.04 na Linux kwa ujumla kwa ukosefu wa uvumbuzi

Ubuntu 22.04, nzuri au mbaya

Ni karibu mwezi mmoja tangu walitupa Ubuntu 22.04 LTS. Tulipochapisha makala hiyo, tulidokeza kwa kile karibu watengenezaji wote wanasema baada ya toleo jipya, kwamba "hili ndilo toleo bora zaidi katika historia" kusema kwamba hatutakuwa na chumvi sana, lakini kusema kwamba Jammy Jellyfish alikuwa muhimu. ruka mbele. Kutoka tu GNOME 40 hadi GNOME 42 tayari kumepata mengi, na hiyo ilikuwa moja tu ya maboresho mengi.

Kwenye Ubuntu 22.04 utendaji umeboreshwa sana kwa heshima na matoleo ya zamani, jambo ambalo sote tunaweza kufurahiya na haswa wale wanaotaka kusakinisha Ubuntu kwenye Raspberry Pi. Pia, unaweza kubadilisha, kwa chaguo-msingi na bila kusakinisha kitu chochote, vitu kama kidirisha, ambacho sasa kinaturuhusu kukigeuza kuwa kizimbani kwa kubofya mara kadhaa, au rangi ya lafudhi. Lakini ukweli, na kama inavyotokea katika usambazaji wowote, ni kwamba maboresho mengi ni sehemu ya GNOME.

Ubuntu 22.04 ni sasisho ambalo linaacha kitu cha kuhitajika?

Kusema kweli, sio kwamba mimi hutumia siku nzima kusoma watumiaji wasioridhika na Ubuntu, na hakuna vyombo vya habari vingi vinavyoshambulia jellyfish tamu, lakini nimesoma vitu ambavyo vimenishangaza. Jambo la kwanza nililofikiria niliposoma makala ya kwanza, ambayo hata sitanukuu, ni kwamba ilikuwa makala iliyoundwa kuleta utata, ili watumiaji wa Ubuntu waingie kwenye rag na, ikiwa tutatoa maoni, kupata zaidi. ziara. baadaye nilifikiria Mac OS X 10.6, jina la kanuni Chui wa theluji, sasisho ambalo Apple ilianzisha karibu vipengele 0 vipya na, hata hivyo, ndiyo inayopata hakiki bora hata leo. Nilifikiria Snow Leopard nikijiuliza swali: "Je, waliikosoa Apple kwa sasisho hilo kama walivyofanya kwa Ubuntu 22.04?

Na ni kwamba, wakati mwingine, kwenda haraka na kuongeza mengi sio jambo bora. Mara kwa mara unapaswa kukusanya cable, kuunganisha kila kitu, fanya kila kitu kiwe sawa, na ndivyo Apple ilifanya na usambazaji na miradi mingi ya Linux inafanya sasa, kama GNOME. Ubuntu ilikua mzito kuelekea Umoja, na imekuwa ikizidi kuwa nyepesi kwa kila toleo jipya tangu 18.10. Na mambo mapya ambayo imekuwa ikiyatambulisha ndiyo yaliyoigusa kila wakati, au hayo ni maoni yangu.

Je, Windows hufanya vizuri zaidi?

Apple ina mfumo wake wa ikolojia kamili, na ni nzuri sana, lakini ukweli ni kwamba unapaswa kulipia, na kuwa wazi kuwa ni chaguo lililofungwa zaidi (na la bure) ambalo tunaweza kuchagua. Kwa njia rahisi na rasmi, unaweza kutumia macOS yako tu kwenye Mac zako, na kwa haya yote lazima uiache kando kidogo. Kuhusiana na mambo mapya ambayo Windows imekuwa ikianzisha, unaweza kukosoa chini ya Ubuntu au Linux kwa ujumla?

Si muda mrefu uliopita walitolewa Windows 11, na mambo mengi, wanaonya, bado hayafanyi kazi inavyotarajiwa. Hiyo ni, walitoa mfumo wa uendeshaji na jopo la chini na mandhari iliyobadilishwa, ambayo haijakamilika na, kwa baadhi, ambayo inaiokoa kutokana na kuchomwa moto. Haijalishi ikiwa haina vipengele, haiwezi kubinafsishwa sana, au haiwezi kusakinishwa kwenye kompyuta nyingi. Kwa kweli, sijui mtu yeyote ambaye anataka kuiweka kwenye kompyuta ya kazi/uzalishaji (au kwa uchezaji laini).

Ninajua kuwa Windows 11 pia imekosolewa sana, lakini sio zaidi ya Windows 10 ilikosolewa, na sababu ni zaidi ya mabadiliko ya kitu kipya kuliko kitu kingine chochote. Hata hivyo, shutuma hizo za Ubuntu 22.04 na Linux kwa ujumla, ambazo zinasema kwamba haziendelei, haziachi kunishangaza. Sijui ikiwa sio watumiaji halisi wa Linux, lakini sijasoma jinsi wangeboresha kile ambacho tayari kipo, na inaonekana kwamba hawajui kuwa katika Linux kuna mengi ya kuchagua, chaguzi. hazina mwisho na kuna zaidi na zaidi. Kwa upande wangu, na kwa heshima na Ubuntu, sema hivyo tu Sikubaliani kwamba mabadiliko muhimu hayaletwi, ingawa wengi wao hawaonekani. Na ikiwa hupendi kitu, chagua kile kinachokufaa zaidi.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 9, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   khourt alisema

    Sijatumia Ubuntu kwa muda mrefu, kwa kweli nilihitaji Mashine ya Kweli kuendesha IRAF kwenye MacOS kwa mteja na nikachagua chaguo la 16.04 LTS kabla ya Ubuntu wa hivi karibuni, kwa sababu za "utulivu", nikifikiria mfumo uliothibitishwa zaidi. kuliko sivyo inahitaji sasisho nyingi. Lakini leo chapisho lako linanifanya nitake kuliangalia, nadhani ni sahihi kwamba toleo la LTS haliathiri mabadiliko makubwa kwa ujumla na linatafuta utulivu, na kinyume na maoni yaliyotolewa, nadhani hii inaweza kuwapa watumiaji kujiamini zaidi, « mfumo thabiti zaidi» Nadhani ni dau nzuri (tayari wana matoleo yote ya awali ili kujaribu kile walitaka), wanahitaji kuunganisha. Binafsi, kuona ni vifurushi ngapi sasa vitakuwa SNAP huniweka mbali kidogo (labda bila sababu ya kuona MacOS DMG)

    Leo ikiwa ningependekeza usambazaji ningefikiria Linux MX kwanza (moja kwa moja kulingana na Debian), msingi kwa wale wanaotafuta muundo mzuri (na sasa labda fikiria toleo kulingana na hii 22.04 LTS), OpenSUSE, Rocky Linux ( Watu wa CentOS) na Fedpra kwa wale walio kwenye ulimwengu wa seva (Pia nadhani unaweza kutumia RHEL ukilipia usaidizi, nirekebishe ikiwa sivyo), na labda Ubuntu baada ya ukaguzi wako na uangalie (aliniuliza Je, hiyo PopOS itakujaje? hilo pia silijui lakini nimeona limetajwa sana??)

  2.   Fernando alisema

    Ubuntu daima imekuwa shabaha ya kukosolewa, lakini sisi ambao ni watumiaji wake tumejifunza kuiondoa. Sikubaliani kwamba kila toleo lazima liwe na mambo mapya na mapya, napendelea kuwa kila toleo mfumo uboreshwe katika utumiaji, utendakazi na kutegemewa kwa wale wetu tunaochagua kufanya kazi nalo. Kwa kila LTS mpya, Ubuntu inaboresha na kinachopaswa kuzingatiwa ni kwamba sio usambazaji kwa rasilimali za chini, badala yake Lubuntu na Xubuntu ni na wanafanya kazi vizuri sana, lakini kinyume chake Ubuntu ni kwa mashine imara zaidi. Mimi ni mtumiaji wa kawaida, ninatumia Ubuntu 20.04 na nitakaa hivyo kwa sababu nina mfumo wa uendeshaji uliosanidiwa kwa kupenda kwangu na ambao ninafanya kazi nao kwa raha sana. Samahani kwa urefu wa ujumbe na asante kwa kuniruhusu kutoa maoni.

  3.   mfanyakazi alisema

    Kitu pekee ninachojua ni kwamba kwa windows sirudishi au kufunga, na wacha wakosoe chochote lakini yajayo ni linux.

  4.   Joseph alisema

    Ukweli ni kwamba mambo yamekuwa yakisisitiza juu ya Ubuntu kwa muda mrefu ambayo inaonekana kama mkondo wa jumla wa ukosoaji usio na msingi wakati mwingine.
    Kile ambacho hakiingii kichwani mwangu ni jinsi mtu kutoka kwa timu ya UBUNTU alivyopata wazo la kuweka kivinjari cha SNAP ndani ya kila kitu ambacho ni bora katika toleo la 22.04.
    Sijui ni jinsi gani hawajui kuhusu picha mbaya au mtazamo mbaya ambao mtu anayeingia kwenye eneo hili kwa mara ya kwanza anaweza kuwa nao.
    Boot ya kwanza ya Firefox ni ya kusikitisha hata kwenye Kompyuta zilizo na SSD.
    Hii ndiyo haiwezi kuwa.

  5.   John Druimeanach A. alisema

    Habari. Nzuri sana na sahihisha tafakari yako. Tazama, niliruka kutoka Ubuntu hadi Linux Mint na ukweli ni kwamba katika miaka hii mitatu sijapata shida yoyote. Ikiwa mtu anasema kwamba Linux haifanyi uvumbuzi, ni vizuri kwamba Linux haina usaidizi mwingi wa kifedha (vizuri, ndio, lakini sio sana) kama win au mac.
    Hata hivyo. Kufikia 22.04 ninajaribu Ubuntu Cinnamon na sijapata shida hadi sasa. Na inaonekana nzuri.
    Siwezi kuielezea, ilikuwa na uwezo mwingi, Gnome ya sasa inanifanya nikose raha. Ni kama, unaposanikisha Debian (Debian yangu mpendwa) na buti, ni kama Gnome haijakamilika, lazima upakue faili nyingi za gnome ili kuiacha na uzoefu bora wa mtumiaji. Hiyo! Gnome haitoi uzoefu bora wa mtumiaji. Kwa sababu kama hiyo ni mbaya, icons, madirisha, nk. Ninapenda Mdalasini zaidi. Na sasa ninaendesha Ubuntu Cinnamon 22.04, ambayo sio ladha rasmi ya Ubuntu. Kuhusu kushinda 11 sitazungumza. Kama unavyosema, mac na win hutuma kila mmoja shit na watumiaji lazima wakubali na kungojea viraka "kuboresha" OS.

    Salamu.,
    JDA

  6.   Rolando alisema

    Ninatamani sana kusakinisha Ubuntu kwenye Kompyuta yangu na si rahisi kwangu kamwe. Sikuweza kuisakinisha...

  7.   jaime alisema

    Nimekuwa nikitumia ubuntu kwa zaidi ya miaka 3 ... na ninapenda kuiweka kama roller ...

  8.   Dario alisema

    Ukweli ni kwamba sijatumia Ubuntu kwa muda (nadhani tangu toleo la 18.04) kwa sababu nilikuwa na matatizo ya utendaji na kompyuta yangu, 22.04 inaendelea vizuri sana na kama Muajentina mzuri bado sikuweza kubadilisha kompyuta yangu.
    Ukweli ni kukosoa ikiwa ni wajinga au la, haiishii kusaidia hata kidogo, haswa wakati OS maarufu zaidi hazipimwa kwa kipimo sawa.

  9.   Jose alisema

    Labda kwenye desktop unaweza kusema kwamba inavumbua kidogo, nimekuwa na Linux tangu 97, leo Linux inanilisha, karibu kila kitu kwenye wingu ni Linux na kuna uvumbuzi mwingi huko, docker na k8s ndio wafalme wa miundombinu. .