Lubuntu 13.04, hakiki "nyepesi"

Lubuntu 13.04, hakiki "nyepesi"

Kama unavyojua, siku chache zilizopita toleo la hivi karibuni la Ubuntu, Kitambaa cha Raring Na kwa kuwa ni wajibu siku hizi tutakuonyesha nini kifanyike na hakiwezi kufanywa, chaguzi gani inatoa na ni yapi haifanyi; kila kitu ili uwe na maoni wazi na ujue jinsi ya kuchagua vizuri, ambayo ni moja ya kanuni za Open Source: ujuzi wa bure, chaguo la bure. Leo nakuletea aina ya mapitio ya kuhusu moja ya ladha ya Ubuntu: Lubuntu 13.04.

Upimaji benchi

Nimefanya vipimo kwenye mashine halisi ya VirtualBox Ambayo nimepewa rasilimali za chini bila kuwa chini sana, kwa kuzingatia kile ninaamini kompyuta ina miaka nne au sita iliyopita. Kwa hili nimetoa diski ngumu ya 10 Gb, najua kuwa diski kubwa zimetolewa kwa zaidi ya miaka 10, lakini sikuwa nikitengeneza mashine bora kuliko yangu, kama kwa Ram, 512 Mb, msingi wa processor, sauti, mtandao, usb….

Ubuntu 13.04

Wakati wa ufungaji na wakati wa athari na operesheni imekuwa nzuri sana, ingawa imekuwa polepole kuliko Ubuntu, haijachukua muda mrefu kusanikisha. Ingawa kuna kitu kimeshika katika hatua ya mwisho ya usanikishaji, kuanza upya ambayo imelazimisha kuanza upya kwa mikono.

El programu iliyosanikishwa labda ndio inayonipa majadiliano mengi, kwani ninaamini kuwa unyanyapaa kujaribu kutamka ladha hii ya Ubuntu, wepesi, hazizingatii programu wanayosakinisha. Kama kwa kifurushi cha ofisi, Lubuntu 13.04 hubeba Jina la neno karibu na Gnumeric, suluhisho muhimu sana ambalo hutumia rasilimali chache sana. Ikiwa nakumbuka kwa usahihi, inamiliki Evince, mtazamaji wa hati labda mzito kwa usambazaji, lakini ujuzi wake zaidi ya kuhalalisha hitaji la kuiweka Ubuntu 13.04. Kama multimedia, hutumiwa Mchezaji mbilikimo na mwenye busara, mipango mizuri, hakuna zaidi ya kusema. Kwa upande mwingine, kwa kadiri mtandao unavyohusika, timu ya toleo hili, Ubuntu 13.04 shit sana, tumia ChromiumKivinjari kizito na kinachotumia rasilimali ambacho hakika hailingani na kile kinachotafutwa katika usambazaji huu, operesheni nyepesi ya vifaa vya kizamani. Mimi binafsi ningekuwa nimeweka Midori, kivinjari kizito kinachotafsiri faili ya HTML5 Na ambayo nadhani ni ya kutosha, haina flash lakini ni teknolojia kuzimwa katika ulimwengu wa wavuti kwa hivyo sioni ni muhimu.

Gaffes nyingine ambayo naona na usambazaji huu ni kwamba wameunda faili ya Kituo cha Programu cha Lubuntu. Kituo hiki kina akiba zilizo na programu nyepesi kabisa na ambayo hubadilika sana kwa watumiaji wa novice, lakini inaingia katika mkanganyiko mkubwa, ikifikia kutokuwa na maana ikiwa tutazingatia kuwa pia imeweka Synaptic y Gdebi, pamoja na terminal; Hiyo ni, tuna mameneja watatu wa kufanya kitu kimoja ambacho kitakuwa chini ya matumizi ya terminal.

Na kuzungumza juu ya newbies, dawati unayotumia Ubuntu 13.04 ni maarufu Lxde, desktop inayofanya kazi na nyepesi sana, huko hatuna shida kusema ingawa hatujaweza kuthibitisha kwa sababu ya ukosefu wa wakati ikiwa inaruhusu kubadilisha kidhibiti cha dirisha kuwa nyepesi.

Lubuntu 13.04, hakiki "nyepesi"

Hitimisho

Kwa kweli, usambazaji huu unakuwa, kwa maoni yangu ya kweli, usambazaji unaozingatia newbies badala ya kusanikishwa kwenye kompyuta zilizo na rasilimali chache. Kwamba katika matoleo ya kwanza ilikuwa imewekwa Chromium kwa sababu ilielezwa kuwa ilikuwa nyepesi sana ni busara na ina mantiki, lakini kwa wakati huu katika moviola, ambapo inajulikana kuwa Chromium ni nzito hata kuliko Firefox au Opera, ni kitu ambacho kinapingana na falsafa ya usambazaji mwanga na kwa kweli, ambayo inafanya kazi kwenye kompyuta na 256 kondoo mume ni utani katika ladha mbaya. Ili iweze kufanya kazi kwa raha na bila vizuizi, vifaa vitalazimika kuwa na kati 300 na 512 Mb ya Ram. Natumahi kuwa katika matoleo yanayofuata watabadilisha kozi na kuwa usambazaji nyepesi kuliko ilivyo sasa.

Je! Kuna mtu aliyejaribu? Je! Unafikiria nini juu yake? Je! Unakubaliana nami?

Taarifa zaidi - Jinsi ya kusanikisha dawati za LXDE na XFCE katika Ubuntu, Synaptic, msimamizi wa Debianite katika Ubuntu, Kufunga vifurushi vya deni haraka na kwa urahisi, Evince, msomaji mbadala wa Adobe,

 


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 17, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Abimael martell alisema

    Niliisakinisha kwenye kifaa cha kufikiria na 512 mara moja, na ilifanya kazi vizuri, laini sana, na kamwe haijaganda. Imekuwa ni muda tangu niitoe lakini niliipenda sana. Njia nyingine mbadala kwa timu za zamani ni Crunchbang

  2.   pua alisema

    Ninatumia kila siku na ninaamini kuwa uchambuzi wako hauwezi kuwa wa kijuu na wa wazi. Kwa uaminifu, kuangalia uchambuzi tu ambayo programu imewekwa na sio katika utendaji wa jumla wa mfumo inaonekana kwangu mjinga mkuu.

    Ni usambazaji mzuri sio tu kwa timu zilizo na rasilimali chache, lakini pia kwa wale ambao wanataka kufurahiya faida za Ubuntu bila hitaji la desktop iliyojaa zaidi (Xfce, KDE, Unity, Gnome…). Openbox inasanidi kikamilifu na lxpanel ni angavu sana.

    1.    Joaquin Garcia alisema

      Asante kwa maoni yako. Wazo lilikuwa kuifanya kijuujuu baadaye kwenda kwa kina na usambazaji huu. Kama kwa Openbox na Lxde, nakubaliana na wewe, lakini ikiwa uko sawa, kukosoa kwangu sio kwa programu hizi lakini na uamuzi wa timu kuanzisha programu zingine nzito. Kwenye kompyuta yako inafanya kazi kwa kushangaza lakini sawa kwenye kompyuta nyingine na 64 mb ya kondoo mdogo, urambazaji hauwezekani, ndio maana namaanisha kukosoa. Hata hivyo, asante kwa maoni yako.

  3.   selairi alisema

    Halo, nimekuwa nikitumia Lubuntu tangu toleo la beta kwenye kompyuta ya zamani (kama miaka 10), na RAM ya 512 Mb na 30 Gb ya diski ngumu.

    Juu ya mada ya vivinjari wamekuwa sahihi. Sio makosa kujumuisha Chromium. Firefox ni polepole sana wakati wa kutoa kurasa. Haitumiki. Ninajua kwa sababu ninapenda Firefox bora na nilipoyisakinisha nilikata tamaa. Pia niliweka dwb na inakwama wakati wa kutembelea kurasa fulani.

    Niliweka simulator ya FirefoxOS, pia haikutumika. Ninailaumu juu ya matumizi ya OpenGL na kivinjari. Kadi za picha za zamani sio kama ilivyo sasa.

    Kusafiri kwa meli na vifaa vya zamani, ninaogopa sio uzoefu mzuri. Kurasa nyingi za wavuti zimejaa sana. Kitabu rahisi hufanya ukurasa uende polepole sana. Kuangalia video ni zaidi jinsi ya kuipakua na kuifungua na VLC. Ninaogopa kuwa muundo wa kurasa za wavuti utafanya zaidi ya timu moja kupitwa na wakati.

    Nimebadilisha Abiword kuwa LibreOffice ambayo, ingawa inaweza kuonekana kama hiyo, hutumia rasilimali chache na inaweza kufanya kazi kwa usahihi.

    Mazingira ya picha yanaweza kubadilishwa kwa mapenzi, hata nimeongeza xcompmgr kuondoa mapengo yanayokasirisha ambayo hubaki wakati wa kuunda tena dirisha (kadi za picha za zamani sio kama zile za sasa).

    salamu

    1.    Joaquin Garcia alisema

      Halo Selairi, wakati nilifanya ukosoaji sikuwa nikimaanisha haswa kuchukua nafasi ya Chromium na Firefox, pia nadhani itakuwa mbaya zaidi, lakini kuna chaguzi zingine kama vile Midori na uma za Chromium ambazo ni nyepesi sana na hutoa faida sawa na isipokuwa, kwa mfano, unaweza kutumia Libreoffice wakati huo huo na kivinjari. Kama nilivyosema hapo awali, hii ni uchambuzi wa kijuujuu, baadaye tutafanya upimaji wa kina zaidi wa usambazaji na suluhisho kwao na pia usanifu wa distro, iwezekanavyo. Endelea kufuatilia.

      1.    selairi alisema

        Je! Unatumia kivinjari na LibreOffice kwenye kompyuta na 512 Mb ya RAM? Inaweza, ninaifanya kawaida. Inashangaza jinsi Linux hutumia RAM kidogo. Isipokuwa unapoanza kutumia mashine halisi.

        Nimejaribu Midori na Chromium na ninaambatana na Chromium. Ingawa wote hutumia Webkit kama injini, mambo mengine yatalazimika kujifunza.

        Upungufu katika kompyuta ya zamani hukujia kwa sababu ya kasi ya processor, kadi ya picha, toleo la Wi-Fi, RAM, ...

        Ni wazo mbaya kutumia mashine halisi kujaribu usambazaji mwembamba, kwa sababu ikiwa mashine halisi ina processor nzuri, mashine ya kweli itaruka hata ukishusha RAM. Kisha nenda kwa timu halisi na ujue kuwa huwezi kutazama video ya kusikitisha ya Youtube.

        Labda unapaswa kuelekeza nakala yako kwa kulinganisha. Anzisha Lubuntu na Ubuntu na ulinganishe kiwango cha RAM kilichotumiwa, nyakati za kuanza na kuzima, gari ngumu, uzindua mchezo wa 3D na uone ramprogrammen,….

        1.    Joaquin Garcia alisema

          Tutafanya uchambuzi huu ambao unapendekeza katika machapisho yajayo, lakini sasa tunachapisha safu ya machapisho ya utangulizi. Kama kwa Chromium, nakwambia kama kivinjari ninachokipenda, lakini ni kivinjari ambacho huzindua michakato mingi nyuma, kila moja ikiwa na idadi ya rasilimali, na labda katika kuvinjari kwako kwa kila siku haitumii sana, lakini ikiwa utafungua tabo chache itakuwa Inakuwa nzito sana, lakini nzito sana, kama firefox. Lakini njoo, ni maoni yangu ikiwa umekuwa na Lubuntu kwa muda mrefu uliyependeza, na mimi kamili.
          Kwa mashine halisi, ni kweli kwamba haitoi data halisi, kama ushawishi wa cpu au wifi. Na utendaji kawaida huwa juu zaidi, lakini wakati wa kuandika na kufanya uchambuzi huu wa kwanza nilikuwa tayari ninao.
          Asante kwa kutusoma na kwa kuhangaika kutoa maoni yako, ni wachache wanaofanya hivyo. Ninakuhimiza uendelee hapa, kwa sababu ikiwa naweza, wiki hii nitachapisha uchambuzi mkali. Kila la kheri.

  4.   jorgecrce alisema

    Ninakuandikia kutoka kwa chromium kwenye lubuntu kwenye kitabu changu, nikiwa na terminal wazi na mtandao wa chuo kikuu changu. Ninatumia karibu mbi 400 za kondoo mume, Kwa kweli na Midori tunapunguza maadili hayo, lakini utendaji wa jumla wa mfumo, ambayo ndio muhimu ni bora. Unaweza kubadilisha mipango kila wakati.

    Vivyo hivyo kwa kitu cha zamani sana, Slitaz au kitu kama hicho ni bora kwako, ambayo hutumia mb 50 ya kondoo mume, lakini kwa mfano, kwa vitabu vya wavu na kompyuta kutoka 512 (hata 256mb) ya kondoo dume inaonekana kwangu usambazaji mzuri

    1.    Joaquin Garcia alisema

      Ninakubaliana kabisa na wewe, jorgecrce, ninapofanya chapisho hili mimi huwa na maoni ya kijuujuu tu, na utendaji wa jumla wa distro siingii kwa sababu sina data, wala kuidhinisha au kuikosoa. Natumai ukosoaji wangu mzuri ni kwa timu ya maendeleo. Salamu na Asante kwa kutusoma.

  5.   Felipe alisema

    Nimekuwa nikitumia lubuntu tangu beta pia, na ni kweli, jambo bora zaidi unaweza kuingia kwenye asus eeepc 901 kama yangu. Ni distro yenye usawa na ya haraka (kimsingi ni Ubuntu na LXDE) ambayo leo ndio ninayoweka kwenye kompyuta zangu zote, kwa sababu kwangu kipaumbele ni utendaji na kasi. Kawaida mimi hufanya kazi na programu za kubuni (gimp, inkscape, nk) na kivinjari kikiwa wazi (chromium) na nyakati zingine na libreoffice na kila wakati hukaa vizuri na gig ya kondoo dume, ambayo siwezi kusema juu ya matoleo ya kawaida yaliyojaa picha, michoro na vitu ambavyo mwishowe hufanya kazi yako ya kila siku kuwa polepole. Kwa uzoefu wangu, chromium ni kivinjari cha haraka zaidi na huduma muhimu. Ni nzito kwa sababu inazindua mchakato kwa kila kichupo, basi inategemea kufunga tabo ambazo hazihitajiki ... Sasa jina la maneno kila wakati lilionekana kama utani katika ladha mbaya. Inatumika tu kutengeneza apano katika hali ya dharura, lakini kwa matumizi ya kawaida ni viazi ambayo haheshimu hata kiwango cha kawaida, kwani inabadilisha hati ... kana kwamba ni neno au mbaya zaidi ..

    1.    Joaquin Garcia alisema

      Asante kwa maoni yako. Kwa kweli unatoa ukosoaji mkali wa Abiword, mkali lakini nadhani ni muhimu pia. Salamu na shukrani.

      1.    Felipe alisema

        Mimi ni mpenzi wa programu ndogo. Ninapenda programu hizo zifanye kile wanachopaswa kufanya, kwa njia bora zaidi. Nilikuwa mtetezi mkubwa wa Abiword… Mpaka nilipotumia kwa kazi yangu ya kila siku, na matokeo yalikuwa:

        -Kufungwa bila kutarajiwa (nadra)
        -Haiheshimu muundo wa ODF kama ilivyoundwa na LibreOffice (toleo lolote) au OpenOffice.
        -Inatafsiri muundo wa Ofisi ya MS mbaya kuliko LibreOffice.
        -Matatizo makubwa ya uwekaji wa vitu (sikuelewa kamwe jinsi inavyofanya kazi, kwani hata ikiwa unafanikiwa kuweka picha mahali fulani, basi unahifadhi faili na unapoifungua tena, wakati mwingine inaonekana nje ya mahali). Hii haijalishi ikiwa imehifadhiwa katika fomati ya .abw au .odt

        Pamoja na haya yote, na licha ya ukweli kwamba niliipa fursa kadhaa (katika matoleo kadhaa ya Lubuntu distro), leo jambo la kwanza mimi kufanya ni kuiondoa, pamoja na gnumeric (siitumii tu kwani ikiwa nitaweka Libreoffice I hauitaji).

        Kwa kila kitu kingine, Lubuntu ndiye distro bora. Kompyuta hii ambayo ninaandika leo, ni PC ya Ubao ya HP TC1100, ambayo ina 512MB tu ya RAM, na inasonga kabisa Chromium, ikiwa na Inkscape na Gimp kufunguliwa kwa wakati mmoja ... (ndio, kutoka kwa kichupo cha nane, bora ufunge Vichupo ...) Kwa njia, wavuti hii ndio ambayo imechukua muda mrefu zaidi kupakia ..

        salamu

        1.    Joaquin Garcia alisema

          Samahani Felipe kwa sababu nilitoa maoni yasiyofaa. Kuhusu Abiword, niko pamoja nawe na na programu ndogo pia. Nadhani Abiword alikuwa na ana uwezo mkubwa na jamii ya waendelezaji inaiacha ikisahau. Na matokeo ya haya yote uliyoyataja hapo juu. Mimi binafsi hufanya vivyo hivyo ninapoweka usambazaji ambao hubeba Abiword kwa chaguo-msingi. Kwa njia, ninaona wavuti ikiwa inaweza kutatuliwa. Asante.

          1.    Felipe alisema

            Sikukuelewa vibaya, nilitaka tu kuhitimu ukosoaji wangu, kwamba kwa kuzisoma tena ni zaidi ya "bar" kuliko ilivyosemwa ... Wavuti inaweza kuwa kosa maalum la mtandao wangu, kwani leo imenipakia bila shida ( Sioni ikiwa imesheheni yaliyomo kwa uzito, lakini ndio ya maombi ya nje ambayo wakati mwingine hukwama na hairuhusu foleni ya vitu vingine kupakia mtiririko).

            Kwa upande mwingine, ninajuta kumjulisha kila mtu kuwa Lubuntu HAFANYI KAZI kwenye PC yangu ya Kibao ya HP TC1100 (ambayo kwa upande mwingine inasaidia hadi windows 8 ilimradi uweke angalau gig 1 ya RAM), kwanini isiwe punje " pae ". Nina tamaa gani ... nina hakika itakuwa na suluhisho, lakini sikuipata kwenye wavuti ya Lubuntu, na sijui ikiwa "mbadala" ana huduma hiyo kwenye kernel au la. ...


          2.    Joaquin Garcia alisema

            Kwa wavuti, niambie na tayari imechapishwa kuwa nimeshawasiliana na kifaa cha kiufundi na wananiambia kuwa upakiaji polepole unategemea haswa, ikiwa ina shida, wavuti yetu itachukua muda kupakia. Kuhusu Lubuntu yako, kutoka kwa kile ninaona ni kwamba kernel imesasishwa na ina shida na kompyuta yako, ikiwa haujafuta chochote, unachoweza kufanya ni kupakia kernel ya zamani kwenye grub. Grub ni skrini ya kwanza na menyu ambayo unachagua kati ya Lubuntu, Memtest, n.k .. Jaribu kuona chaguzi zote, (sasa sikumbuki jinsi ya kuifanya lakini ninaielezea chini) na uchague toleo la zamani zaidi, kwa sasa Inapaswa kukufanyia kazi lakini kwa hakika katika sasisho linalofuata litakutokea tena. Natumai inakusaidia. Salamu na usisite kutoa maoni.


          3.    Felipe alisema

            Shukrani kwa msaada wako.
            Kinachotokea ni kwamba kusanikisha kernel ya zamani katika toleo jipya haioni kuwa rahisi ... nimeona kuwa chaguo pekee ni kusanikisha kile kinachoitwa "bandia-pae" ...
            Badala yake, nadhani nitajaribu njia mbadala, nitaanza na watu wangu kutoka Pontevedra, ambao wana distro kulingana na Debian na LXDE "Minino" ambayo inaonekana nzuri sana. Kila la kheri


          4.    Joaquin Garcia alisema

            Unafanya iwe ngumu sana kwangu kati ya Pussycat na viraka kwa Lubuntu unaniacha na shaka (labda ningeenda kwa Pussycat) lakini hei, ninachopendekeza sio kubadilisha kernel. Katika matoleo ya hivi karibuni ya Ubuntu, punje za zamani hazifutwa lakini zinaacha kupakia, na njia yangu mfumo wako hautaondoa toleo la sasa lakini badala ya kupakia punje mpya, itaendelea kupakia punje iliyotangulia, mfumo hufanya kazi kikamilifu kitu pekee bila maboresho ya punje mpya, lakini wakati mwingine hiyo sio muhimu. Kwa hivyo, kama nilivyosema, Pussycat ni mradi mzuri sana, labda ni vizuri kuifikiria kwa nakala. Salamu na utuambie.