Ubuntu 15.04 Vvet Vervet, mwongozo mdogo wa machachari

Ubuntu 15.04 Vvet Vervet, mwongozo mdogo wa machachariSaa chache zilizopita hatimaye tulijua toleo thabiti la Ubuntu. Inayoitwa Ubuntu 15.04 Vivid Vervet ambayo inaleta maboresho ya kupendeza sio tu katika hali ya picha lakini pia katika mambo mengine ambayo hufanya hii distro kuwa moja ya chaguo bora kwa watumiaji wa novice au ambao hawataki ngumu maisha yao kufanya majukumu ya kurudia.

Ubuntu Vivid Vervet inajumuisha kernel ya hivi karibuni ya Linux, 3.19, ingawa tunaweza kutumia Linux 4.0 kama jamii ya Ubuntu imetupatia.

Kwa kuongezea Umoja na ladha zingine za usambazaji zimejumuisha menyu za dirisha kwenye mwambaa wa juu wa dirisha. Hadi sasa walikuwa wameingizwa kwenye upau wa juu wa eneo-kazi, lakini sasa wanaweza kuwa kwenye dirisha lenyewe.

Kwa kuongeza, toleo hili lina Imepangwa, daemon ya kuanza ambayo itaendesha michakato yote ya kuanza na hivyo kuharakisha mfumo.

Umoja unafikia toleo 7.3, toleo lililokomaa sana ambalo litajumuisha Compiz 0.9.12 pamoja na kujumuisha menyu.

Ubuntu 15.04 Vervet Vivid inasasisha matumizi ya kawaida ambayo tayari inatoa kama LibreOffice, Firefox, Thunderbird, Evince, Nautilus, nk…. kwa toleo la hivi karibuni thabiti, katika kesi ya Firefox kwa mfano itakuwa toleo la 37, katika LibreOffice itakuwa 4.3.2.2, nk….

Kwa kuongeza, watengenezaji watapata Ubuntu Tengeneza kama mazingira ya maendeleo ya msingi. Mazingira ambayo yalizinduliwa miezi michache iliyopita na ambayo inakuwa thabiti zaidi na na zana zaidi.

Ili kupata picha ya diski ya toleo hili, unaweza kuipata hapa, ingawa ikiwa unataka kujaribu ladha zingine, nitakupa mitiririko ya kupakua hapa chini:

Ufungaji wa Ubuntu 15.04 Wazi wa Vervet

Mchakato wa usanikishaji Ubuntu ni rahisi sana, kwa wale ambao tayari mmesakinisha Ubuntu, mabadiliko sio makubwa, hata hivyo katika toleo hili mchakato umerahisishwa hata zaidi ikiwa inawezekana.

Ili kuisakinisha, tunachoma picha ya diski kwenye diski, ingiza ndani ya pc na uiwashe upya, ukihakikisha kuwa buti za pc kutoka kwa cd au dvd. Kwa hivyo, baada ya kuanza programu ya usanikishaji, mazingira ya eneo-kazi sawa na Ubuntu yataonekana na dirisha ambayo itatuuliza lugha hiyo na ikiwa tunataka "kujaribu Ubuntu" au "kuisakinisha".

Ufungaji wa Ubuntu 15.04

Kwa upande wetu tunabofya "Sakinisha Ubuntu" na dirisha lingine litaonekana ambalo linaangalia mahitaji ya kompyuta yetu. Ikiwa inatii, dirisha kama ile hapa chini itaonekana, vinginevyo itaonekana kwa rangi nyekundu. Ikiwa tunataka kufanya usakinishaji wa haraka, tunachagua masanduku hapa chini na bonyeza "inayofuata".

Ufungaji wa Ubuntu 15.04

Skrini ya kugawa diski itaonekana, ikiwa tunataka kufanya usanikishaji safi tunaacha chaguo la "Futa diski na usakinishe Ubuntu" lakini tunaweza kuchagua chaguzi zingine, kulingana na kile tunachotaka, sasa, jua kwamba kwa hali yoyote, mabadiliko yoyote haipatikani. Ikiwa unataka habari zaidi unaweza kushauriana na hii mwongozo kwamba tunawaandikia.

Ufungaji wa Ubuntu 15.04

Baada ya kuweka alama kwenye chaguzi za diski, bonyeza kitufe kinachofuata na skrini ya saa itaonekana, kwa upande wangu, nikitokea Uhispania, "Madrid" na fremu inayofuata.

4

Sasa tunachagua kibodi na lugha, kisha bonyeza kitufe kinachofuata.

5

Sasa ni wakati wa kuunda watumiaji.

Ufungaji wa Ubuntu 15.04

Katika kesi hii Ubuntu hukuruhusu tu kuunda mtumiaji mmoja ambaye atakuwa msimamizi, tunajaza data zetu na kuchagua jinsi ya kuanza kikao, kisha bonyeza ijayo. MUHIMU SANA!! Usisahau nywila, ikiwa unaweza kuiandika kwenye karatasi.

Na baada ya hii usanidi wa Ubuntu 15.04 Vivid Vervet utaanza.

8

Ingawa inachukua muda kidogo kuisakinisha, inakupa wakati wa kuandaa kahawa au kwenda kufanya kitu wakati usakinishaji umefanywa, kwani mwishowe dirisha linaonekana kuuliza ikiwa unataka kuanza tena au kuendelea, hakuna hatari na unaweza kupoteza muda unaotaka. Mara baada ya kumaliza, bonyeza kitufe cha "Anzisha upya" na uondoe diski ili usakinishaji usianze tena.

6

Ubuntu 15.04 Uwekaji wa Baadaye wa Vervet

Tayari tuna Ubuntu 15.04 Vivid Vervet, kwa hivyo sasa tunapaswa kuijumuisha. Jambo la kwanza tutafanya ni kufungua terminal kwa kubonyeza kitufe cha Udhibiti + Alt + T

Huko tunaandika yafuatayo:

sudo add-apt-repository ppa:atareao/atareao

sudo add-apt-repository ppa:webupd8/webupd8

sudo apt-get update

sudo apt-get upgrade

Na tunaanza usanidi wa programu:

sudo apt-get install oracle-java7-installer

Hii itaweka Java

sudo apt-get install adobe-flashplugin

Hii itaweka programu-jalizi ya kivinjari kwa kivinjari chetu.

sudo apt-get install vlc

Hii itaweka programu ya VLC multimedia

sudo apt-get install gimp

Hii itaweka mpango wa Gimp

sudo apt-get install unity-tweak-tool

Hii itaweka Unity Tweak kwenye mfumo wa kusanidi na kurekebisha desktop ya Unity.

sudo apt-get install calendar-indicator

Hii itaweka kalenda ambayo imesawazishwa na kalenda zetu kama iCalendar.

sudo apt-get install my weather-indicator

Hii itaweka kiashiria cha wakati, kwa wale ambao wanataka kuijua. Hivi karibuni tulielezea hapa jinsi ya kubadilisha mandhari ya eneo-kazi, kitu muhimu ikiwa haupendi kiolesura kipya cha Ubuntu 15.04 Vivid Vervet.

Sasa tunakwenda kwenye Mipangilio ya Mfumo na tunaenda kwenye kichupo "Usalama na Faragha", Hapo tutasanidi mfumo kwa kadiri tuona inafaa kulinda data zetu. Kurudi nyuma, sasa tunaenda kwenye "Programu na Sasisho" na uchague kichupo "Madereva ya ziada”Watawala ambao tunataka mfumo wetu utumie, tunabonyeza karibu na tunaweza tayari kusema kuwa tuna mfumo wetu tayari na tayari kuifanya iruke.

Je! Unaweza kufikiria kitu kingine cha kufanya baada ya kusanikisha Ubuntu 15.04 Vivid Vervet?

Hitimisho

Baada ya haya yote, tayari tunayo Ubuntu 15.04 Vvet Vervet ili kuifanya ifanye kazi kwa uwezo kamili, sasa ninaacha zingine mikononi mwako. Najua kuna vitu muhimu ambavyo tumesahau jinsi ya kufunga IDE au mfuatiliaji wa mfumoWalakini, vitu kama hivyo vimekusudiwa mtumiaji wa hali ya juu na mwongozo huu ni kwa mtumiaji wa novice, kwa hivyo uchache wa mada zingine.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 29, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Fred yasikov alisema

    Ingawa sipendi jina la chapisho "mwongozo wa Clumsy", hakuna mtu aliyezaliwa akimjua Msimamizi wa Bwana.

  2.   Moscow alisema

    Ili mwongozo wa TORPES ikiwa iko katika hali ya moja kwa moja.

  3.   Sergio alisema

    Hello,

    Najua kuwa ni mwongozo wa machachari (jina baya…) na kwamba watu wengi hawana ujuzi wa kutosha kusimamia kompyuta zao peke yao, lakini ushauri. Kuanzisha usakinishaji kwa kusanikisha Java na Flash ni ... kutoka kwa maoni yangu, jambo baya zaidi kufanya.
    Sijui msaada wa html5 katika vivinjari vya ubuntu, lakini kuhimiza watu wasio na ujuzi kusanikisha java / flash, duo yenye nguvu ya maswala ya usalama na utendaji, haionekani kama pendekezo bora kuanza.

  4.   pabloapariciosanchez alisema

    Pendekezo: Sitasema ikiwa kichwa au nini cha kusanikisha ni sawa au sio sawa, lakini ninapendekeza utumie "unetbootin" kuunda kitengo cha bootable na usakinishe mfumo. Nilifanya jana kusanikisha Ubuntu Mate na inafanya kazi kikamilifu. Hakuna haja ya kuchoma DVD.

    Ikiwa haujui kuhusu hilo, jaribu.

    1.    chuii alisema

      Pia ikiwa utahama kutoka Windows kwenda Linux au kutumia WINE, kuna Universal USB Installer, kamili zaidi kuliko UNetbootin.

    2.    jcmr alisema

      ni sahihi, DVD haihitajiki kusanidi OS. na ningependekeza pia ubadilishe jina la chapisho.

  5.   9000 alisema

    Hatua ya Ditrojoping: B. Nitakaa kwa muda mrefu nikilala kwenye lounger nzuri na nzuri ya Kubuntu na hata nitaishia kuwapa kitu (ni wakati wa kulegeza pesa)

  6.   Rodolfo alisema

    kichwa kilionekana kuwa kizuri kwangu, ingekuwa bora "Mwongozo wa noobs"

    Kuna tofauti gani kati ya "Ubuntu" na "Ubuntu Server" ???

  7.   M. dane alisema

    Ninakubaliana na maoni. Zaidi ya ujinga itakuwa mwongozo wa wapya.

  8.   Alberto alisema

    Amri "sudo add-apt-repository ppa: webupd8 / webupd8" sio sahihi, na ningependekeza kusanikisha java 8, kwani ndiyo toleo thabiti zaidi na lililosasishwa (http://tecadmin.net/install-oracle-java-8-jdk-8-ubuntu-via-ppa/)

    salamu

  9.   Marcos alisema

    Swali la Rookie, jinsi ya kuunda kizindua. Nimejaribu kusanikisha jopo-mbilikimo. Na kisha kuijenga kiunga (gnome-desktop-item-edit ~ / Desktop -create-new) na kisha kuweka Sudo mbele ya amri, lakini haifanyi chochote (hata kosa, kama wakati unahitaji ruhusa kutoka kwako) , kwa kweli kwa wakati mdogo wa kusanikisha jopo la mbilikimo kuruka kosa.

  10.   Marcos alisema

    Najijibu mwenyewe, nimemaliza kufunga Arrow. Nimetengeneza kiunga kwa kuchagua faili kutoka kwa nautilus (na yake), ambayo baadaye nimeongeza ugani wa desktop. (Kwa sababu nadhani kuwa sikufanya kiunga kwa usahihi na Mshale na sikuiweka) ..

  11.   Marcos alisema

    Samahani, nilikuwa nimekosea, nilitaka kusema Arronax no Arrow.

  12.   Aurelio alisema

    msaada !!! Mimi ni mmoja wa machachari. Ubuntu 14.04 ilitolewa kusanikisha toleo jipya. Nilifuata ushauri wake na sasa pc inafikia hatua ya kuuliza nambari ya ufikiaji, kisha kuonyesha skrini nyeusi milele!. Vile vile hufanyika ikiwa nitajaribu kuingia kama mgeni. PC inafanya kazi kawaida na windows …… Ushauri wowote?… Asante

  13.   Francisco Castrovillari alisema

    Ikiwa una nakala ya faili zako, pakua toleo la 15.04 kwenye cd ya moja kwa moja, kwa usanifu wako, na uirejeshe kutoka kwa dvd iliyopakuliwa, angalia ikiwa inakupa fursa ya kutengeneza. Hii kawaida hufanyika na meneja sasisho kwa mabadiliko ya usambazaji. Mabadiliko kila wakati yanastahili kufanywa kutoka kwa dvd ya usanidi, au pendrive ya bootable, na picha ya iso. Bahati

  14.   Lautaro alisema

    Halo, mimi ni mpya kabisa kwa ubuntu, nilikuwa na toleo la 14.12 la lubuntu iliyosanikishwa na siku chache zilizopita nilipakua sasisho la 15.04, lakini sasa kila wakati ninawasha pc inabaki katika hali ya kusimamishwa hadi nitakapogusa nguvu kifungo tena na kuingia kumalizika. Je! Kuna mtu yeyote anajua kwanini hii inatokea?

  15.   Fernando alisema

    Uharibifu ...

  16.   D2U2 alisema

    Halo, ninatumia ubuntu 15.04 kwa siku sasa, kila kitu ni sawa, tumia marekebisho ya macbuntu kabisa na nina mdudu mmoja tu katika mazingira yangu, shida yangu ni kwamba sioni kiashiria cha chanzo cha pembejeo kwenye menyu ya menyu, hata ingawa nina kisanduku kilichokaguliwa kuonyesha chini ya "Mipangilio ya Mfumo / Kinanda / Ingizo la Maandishi" shukrani kwa mtu yeyote anayejaribu kusaidia ...

  17.   m henry korea alisema

    Nina umri wa miaka 81 na sijasumbuliwa na dhana zako hongera kwa njia yako ya kuwa na ikiwa unaamini au ikiwa hauamini kuwa kuna muumbaji wa ulimwengu natamani kukusaidia katika kila kitu. Asante kwa yote yangu moyo asante usiruhusu miguu yako itoke kwenye njia yako asante. kwaheri

  18.   linux huvuta alisema

    kuwapiga kidogo

    1.    MANUEL WHITE MONTERO alisema

      %> LINUX = NI UBORA NA NZURI BAYA 1 PEKEE ILIYO KUISHI BAADA YA MIAKA 3 MGAWANYO MWISHO KULIKO Q DIRISHA ZILIVYO UPDATES NINATAKA KUJIUNGA NA MGAWANYO WOTE KULETA KITU KWA WAPATANISHI WENGI NA SACANER -> NIMEENDELEA MIAKA Linux Unut / Ninapenda Kwa sababu Haiambukizwi na Chochote Na Kwamba Ninatafuta Kurasa za Wajusi Wakuu Wakubwa! - Na niliweka Dereva aliyeoza kwenye Virusi vya Serikali, Hakuna Kinachotokea kwa Polisi ya Linux ni Upeo Ulioundwa na Umoja wa Watu Q Haiulizi Chochote Kwa Kurudisha, tu Q Itumie Ifanye Ijulikane

  19.   Jose Ramon alisema

    sakinisha oracle -java 7 haisakinishi ———- adobe chombo cha umoja-tweak-wala hali yangu ya hewa haijatambuliwa

  20.   Jose Ramon-Hipotux alisema

    baada ya kusanikisha ubuntu 15.04 hii bado ni polepole lakini polepole kama kobe

  21.   JOAQUIN alisema

    Nilidhani ni mimi kwamba nilikuwa nikienda pole pole, nilikaa na rafiki ili aweze kunitazama lakini naona wengine pia. Nina shida nyingine, inanikata kwa urahisi sana. Mada za Youtu ni hadithi za mjukuu na nina wakati mgumu au darasa la muziki

  22.   Jose Rosane alisema

    Halo kila mtu, sio kila kitu kinachoangaza ni nzuri. Baada ya kusanikisha hazina zote na kwamba inaonekana nzuri, mabango ya shida na mfumo yanaonekana, mabango kadhaa ambayo hukasirisha kwani yatatuma na kuripoti makosa. Salamu na bado ninatumia Ubuntu

  23.   wilkin alisema

    Usiku mwema, wenzangu, nina swali, vizuri, siwezi kusanikisha programu hii ya programu.

  24.   NANASI YA EDGAR alisema

    asante kwa machachari…. kumbuka kulingana na baba wa fizikia ... wewe hujui ninayojua, na mimi sijui unayojua ...... KINACHOPOKELEWA NI KUTOA ..... PROFESA WANGU WA BILA KUKOSA KUMUOMBA MSAMAHA KUSEMA INABIDI UFAFANUE KUDHANI KUWA WAPO WAPO AU WAKATI UNATENGENEZA ROBOTI ...

  25.   Albert Català Casulleras alisema

    Halo, una uzoefu wowote katika kusanikisha Ubuntu huu kwenye Intel Nuc? Ninapigana na hakuna njia ya kuifanya ifanye kazi, ni kizazi kipya cha 5 I5 (tayari wako tarehe 6), ni Mini PC

    Wakati mwingine nina shida na picha, wakati mwingine, baada ya usanikishaji inajirudisha yenyewe, nimejaribu ISO kadhaa na na programu kadhaa (Muumba wa USB, UNETBootin ...)

    Shukrani