Jinsi ya kufikia Ubuntu bila nywila ya msimamizi

Fikia Ubuntu bila nywilaBinafsi sikumbuki wakati nilitumia kompyuta bila nywila ya kuingia. Leo tunahifadhi kila aina ya habari ya kibinafsi kwenye kompyuta zetu na vifaa vya rununu, kwa hivyo ni wazo nzuri kulinda habari hii na nywila ambayo hakuna mtu anayejua sisi ila sisi. Lakini vipi ikiwa tumesahau nywila hii? Kweli, hii inaweza kuwa shida, isipokuwa ufanyie hatua ambazo tunabainisha hapa chini na hiyo unaweza kupata kufanya utaftaji wa mtandao.

Katika mifumo ya uendeshaji inayotegemea Unix tunahitaji nywila kufanya karibu kazi yoyote. Hili ni jambo zuri, kwani, kwa nadharia, karibu hakuna faili iliyo na idhini ya utekelezaji, lakini lazima itambulike kuwa wakati mwingine inaweza kuwa kero kuweka nywila zote mbili au, ya nini hii baada ya, tunapaswa kukariri nenosiri la msimamizi ikiwa hatutaki kuwa na shida yoyote. Lakini ikiwa tumesahau, Sio kila kitu kinapotea; tunaweza kuirejesha.

Jinsi ya kuweka upya nywila ya admin katika Ubuntu

Hatua za kufuata ni rahisi sana. Sioni kinachoweza kwenda vibaya na, zaidi ya hayo, kutokuwa na uwezo wa kufikia kompyuta yetu ndio jambo baya zaidi ambalo linaweza kututokea. Ikiwa uko katika hali hiyo, lazima tu:

  1. Tunaanzisha upya kompyuta.
  2. Wakati wa kuingia GRUB, tunasisitiza kitufe cha «e» (hariri).
  3. Tunakwenda kwenye laini ya kernel na weka amri rw init = / bin / bash nyuma ya mstari, ambayo itakuwa kama kwenye picha ifuatayo:

Amri ya kuweza kuweka upya nywila ya Ubuntu

  1. Baada ya kuingiza amri hapo juu, bonyeza waandishi wa habari Ingiza.
  2. Sasa tunasisitiza kitufe cha «b» (boot = start).
  3. Wakati mwingine tutakapoanza, tutaweza kuingiza kompyuta bila nywila, kwa hivyo sasa tutalazimika kuunda nyingine. Mara tu kuanza na kuingia kwenye mfumo, tunafungua terminal na kuandika amri kupitisha jina la mtumiaji, ambapo tutalazimika kuchukua nafasi ya "Jina la Mtumiaji" na jina letu la mtumiaji (kawaida yangu ni Pablinux).
  4. Tunabonyeza Ingiza.
  5. Tunatambulisha nywila mpya.
  6. Na mwishowe, tunaanzisha tena kompyuta.

Natumahi hutajiona katika hali ambayo habari hii ni muhimu kwako, lakini ikiwa ndivyo ilivyo, angalau utaweza kupata kompyuta yako.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 9, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Freddy Agustin Carrasco Hernandez alisema

    Jinsi salama!

  2.   Miguel Angel Santamaria Rogado alisema

    Ikiwa nakumbuka kwa usahihi, iliwezekana pia kubadilisha nenosiri kutoka hali ya kupona: https://wiki.ubuntu.com/RecoveryMode

    Salamu.

  3.   David villegas alisema

    Ninaona kuwa Ubuntu BUG

  4.   tony alisema

    Jamani ilikuwa kitu rahisi sana ... Ni usalama gani

  5.   supersx alisema

    Leo, usalama wa OS umeamuliwa juu ya yote na ugumu wa kuibadilisha bila ufikiaji wa mwili.
    Ili kutumia mafunzo haya, unahitaji ufikiaji wa mwili kwa kompyuta. Na bila kujali OS, mtu ambaye anajua sayansi ndogo ya kompyuta na ana ufikiaji wa mwili ataweza kuondoa data uliyonayo kwa urahisi (ambaye hajatumia liveCD kupata data kutoka kwa kompyuta iliyovunjika?)
    Njia pekee ya kuwa na mfumo salama dhidi ya ufikiaji wa mwili ni kusimba diski kuu.
    Na ikiwa imesimbwa kwa njia fiche, mafunzo haya hayana maana, kwani huwezi kuweka upya nenosiri fiche la diski.

    Kwa hivyo ingawa inaweza kuonekana kuwa salama, ina athari kidogo ya kiutendaji.

    1.    Victor Flores alisema

      Moja kutoka kwa supersx ndio maoni pekee ya akili timamu niliyosoma katika chapisho hili

  6.   Ruben alisema

    Je! Njia hii pia inaruhusu sasisho kupakua? Mimi ni neophyte juu ya maswala haya. Asante.

  7.   Marina alisema

    Halo, kompyuta yangu ina Ubuntu Mate na siwezi kupata GRUB (nilibonyeza ESC, SHIFT, F2 mwanzoni na hakuna kitu) Siwezi kupata kompyuta yangu kwa sababu sijaitumia kwa muda mrefu na siwezi kumbuka nenosiri. Je! unaweza kunisaidia? Asante

  8.   rudy alisema

    Je! Laini ya kernel inaendaje? Siwezi kubadilisha chochote