Jinsi ya kurekebisha shida za sauti katika Ubuntu 18.04

Shida za Sauti na Ubuntu

Ubuntu 18.04 ni toleo la hivi karibuni la Ubuntu LTS na labda toleo linalofaa zaidi na lenye nguvu kuliko toleo zote za Ubuntu. Lakini licha ya hii, kila wakati kuna shida zingine na aina fulani za vifaa au usanidi fulani.

Ifuatayo tutaelezea mfululizo wa hatua za kuchukua ikiwa kuna shida za sauti. Suala la kawaida katika ulimwengu wa Gnu / Linux lakini moja ambayo ni rahisi kutatua.Ingawa inaonekana dhahiri, hatua ya kwanza tunayopaswa kuchukua ni kuangalia usanidi wa kadi ya sauti. Kwa hili tutafanya Mipangilio ya Mfumo na Sauti Tunaangalia ni kifaa kipi kimewekwa alama kama "Pato" na kipi kimewekwa alama kama "pembejeo."

Nakala inayohusiana:
Jinsi ya Kuunda Ubuntu 16.10 USB Bootable haraka na kwa urahisi

Shida moja ya kawaida ni kwamba Katika Pato, tundu la hdmi limewekwa alama na hatutaki kuitumia. Chagua kadi ya sauti itatosha kutatua shida hii. Kunaweza kuwa na shida zingine na kwamba kupitia menyu hii ya picha hatuwezi kuifanya. Ili kufanya hivyo, tunafungua terminal na kutekeleza yafuatayo:

alsamixer

Baada ya hapo usimamizi wa mtawala wa Alsa ambao hutoa sauti inaonekana. Kwa kubonyeza F6 tunaweza kubadilisha kadi ya picha chaguomsingi, hii inaweza kutatua shida nyingi za sauti, lakini hata hivyo, kuna hali ambazo hazijatatuliwa kama hii. Katika kesi hii, baada ya yote hapo juu kufanywa na kutofanya kazi, kitu pekee kilichobaki ni kuanzisha tena au kuweka tena Alsa na PulseAudio. Ili kufanya hivyo, tunafanya amri zifuatazo kwenye terminal:

sudo alsa force-reload

Na hii itaanzisha tena huduma na kwa kutekeleza amri zifuatazo tutaweka tena Alsa na PulseAudio:

sudo apt-get remove --purge alsa-base pulseaudio
sudo apt-get install alsa-base pulseaudio
Nakala inayohusiana:
Jinsi ya kusanidi na kusanidi Samba kwenye Ubuntu 14.10

Ikiwa baada ya kutekeleza kila moja ya hatua hizi na hata hivyo tunaendelea kuwa na shida za sauti, tunapaswa kutafuta kiraka fulani au katika hali mbaya, badilisha usambazaji au kadi ya sauti. Ni kesi kali ambazo kawaida huathiri kesi kadhaa au na vifaa maalum. Vinginevyo, njia yoyote ya hapo awali itatusaidia kutatua shida zozote za sauti ambazo tunazo na Ubuntu.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 39, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Vladi Aoky alisema

    Nilijaribu amri hii na kile ilichofanya ni kuharibu mfumo wangu wa uendeshaji katika Mint, sipendekezi kuitumia.

  2.   daniel soria alisema

    Halo, mimi ni mgeni katika ulimwengu huu, kabla ya kuwa na rangi ya linux, na niliamua kujaribu kubuntu 18.04 kwa sababu ya shida ya polepole na kivinjari, ingawa hiyo inaendelea sawa, shida ni kwamba haizai sauti yoyote niliyo nayo ilifuata hatua za barua na haifanyi kazi, wakati wa kuingia alsamixer na kubonyeza f6, inatoka tu - chaguomsingi
    0 HDA Intel
    - ingiza jina
    Nina mwenzangu wa acer 2490, najua ni ya zamani sana lakini sina kitu kingine chochote .. .. hahahaha, sijui ikiwa unahitaji habari zaidi au ni wapi niwasiliane

  3.   Luis alisema

    Suluhisho hili halikunifanyia kazi kwenye daftari langu la PC exo wingu E15 .. ni kama kadi ya sauti inanitambua, inaniruhusu kuinua na kupunguza sauti lakini haiwezi kusikika kupitia spika au vichwa vya sauti.
    Madereva katika windows ni Kifaa cha Sauti cha Intel SST (WDM) na ES8316AudCodec Kifaa lakini siwezi kupata njia ya kusanikisha na / au kuwafanya wafanye kazi katika Ubuntu 18.04.1 LTS

  4.   Ignacio Lopez alisema

    Halo, niliweka Ubuntu 18.04.1 LTS kamili na sauti ilifanya kazi vizuri. Sakinisha mipango ya kawaida na kila kitu kilifanya kazi vizuri. Nilizima kawaida na siku iliyofuata, niliwasha na spika haikuonekana tena kwenye dawati. Hakuna sauti na hakuna mabadiliko ya usanidi. Nilifanya kile ulichopendekeza lakini bado haifanyi kazi. Nina kadi ya sauti iliyojumuishwa ambayo inatambua kama Realtek ALC887-VD. Mama yangu ni MSI H97 PCMate. Nitaendelea kutafuta ili nione ninachopata.

  5.   Joaquin Sanchez Morejon alisema

    Mpendwa Ignacio Lopez, mimi ni sawa na wewe. Sakinisha ubuntu 18.04 kwenye acer chromebook 15 CB3-532. Na siwezi kupata sauti yoyote, nimekuwa nikitafuta na kujaribu kwa siku na hakuna chochote, je! Unaweza kunisaidia, andika kwa barua pepe yangu, naishi Cuba na hapa mtandao sio rahisi hata kidogo, asante mapema, kwa kuwa na blogi hii na jamii ya linux kusaidia kila mtu kuboresha programu ya bure. bila Joaquin zaidi, Cuba.

    1.    Oscar alisema

      Jambo lile lile lilinitokea, kilichonifanyia kazi ni kuondoa pulseaudio kutoka kwa Ubuntu 18.04.2 yangu na voila, sauti ilirudi

  6.   boiler ya george alisema

    tader mzuri nina chromebook asus c200 na mount ubuntu 18.14.1 na weka kila kitu ulichosema na hakuna chochote tafadhali jaribu kusanikisha chtmax98090 katika mfumo asante mzuri

  7.   Ricardo Fernandez alisema

    Pia nina shida za sauti, bila kupata suluhisho baada ya masaa ya kutafuta mtandao na kujaribu suluhisho linalowezekana.
    Ninafikia hitimisho kuwa ni shida isiyoweza kutatuliwa na kwamba napaswa kujaribu distro nyingine, sio msingi wa Ubuntu.

  8.   John alisema

    Halo, suluhisho bora na ya haraka zaidi ni kuunganisha tena HDMI au nyingine kisha nenda kwenye Mipangilio ya Mfumo na kwa Sauti weka kifaa unachotaka kucheza na uweke alama kwenye "Pato". Hii ilinifanyia kazi kwenye Linux Mint 19

    1.    Bastian alisema

      Mpendwa, suluhisho lako lilinisaidia sana! Asante!

      1.    OSMEL DF alisema

        Halo. Kubwa sana na pc hii, na suluhisho lilikuwa kwamba, hahahaha, Shukrani marafiki. kutatuliwa sauti, ni hadithi gani ya alsa, pakia upya, sakinisha, ondoa, asante

  9.   Fran alisema

    Badala yake, chapisho ni kuwaunda. Ikiwa hautaki kupoteza muda, puuza chapisho hili.

  10.   Sinose Mecallo alisema

    "Asante" kwa kuniweka tena mfumo. Ikiwa hautaki kuizungusha kabisa, usiandike chochote ambacho chapisho linaonyesha kwenye terminal. Mtu aliye na maarifa anapaswa kuchuja kile ambacho watu wengine wanaandika kwenye blogi hii, kwa nadharia, na nia nzuri.

  11.   Luis Manuel alisema

    Vifurushi vifuatavyo vina utegemezi ambao haujafikiwa:
    pulseaudio: Inategemea: libpulse0 (= 1: 4.0-0ubuntu11) lakini 1: 4.0-0ubuntu11.1 itawekwa
    Pendekeza: pulseaudio-moduli-x11 lakini haitaweka
    Pendekeza: gstreamer0.10-pulseaudio lakini haitaweka
    Pendekeza: pulseaudio-utils lakini haitaweka
    E: Shida haziwezi kusahihishwa, umehifadhi vifurushi vilivyovunjika .... Ninapata hii baada ya kufanya kila kitu kilichoonyeshwa hapo juu .. nifanye nini ili kutatua shida ???

  12.   Luis Manuel alisema

    luis @ Luis-B: ~ $ sudo alsa nguvu-reload
    [Sudo] nywila ya luis:
    Kukomesha michakato: 4557.
    Kupakua moduli za sauti za ALSA: snd-hda-codec-hdmi snd-hda-codec-kupitia snd-hda-codec-generic snd-hda-intel snd-hda-mtawala seq-midi snd-seq-midi-tukio snd-rawmidi snd-seq snd-seq-kifaa snd-timer (imeshindwa: moduli bado zimepakiwa: snd-hda-codec-hdmi snd-hda-codec-kupitia snd-hda-codec - generic snd-hda-codec snd-hwdep snd-pcm snd-timer).
    Inapakia moduli za dereva wa sauti za ALSA: snd-hda-codec-hdmi snd-hda-codec-kupitia snd-hda-codec-generic snd-hda-intel snd-hda-controller snd-hda-codec snd-hwdep snd-pcm snd- seq-midi snd-seq-midi-tukio snd-rawmidi snd-seq snd-seq-kifaa snd-timer.
    luis @ Luis-B: ~ $ sudo apt-get kuondoa -purge alsa-base pulseaudio
    Orodha ya kifurushi cha kusoma ... Imefanywa
    Kuunda mti wa utegemezi
    Kusoma habari ya hali ... Imefanywa
    Kifurushi 'pulseaudio' hakijasakinishwa, kwa hivyo haijatolewa
    Vifurushi vilivyoorodheshwa hapa chini viliwekwa kiatomati na hazihitajiki tena.
    mageuzi-data-server-kawaida libcamel-1.2-45 libebackend-1.2-7
    libebook-1.2-14 libebook-contacts-1.2-0 libedata-book-1.2-20
    libedataserver-1.2-18 libglademm-2.4-1c2a libpulsedsp libtelepathy-glib0
    libzeitgeist-1.0-1 mtaalam wa tiba-2.0-0 nautilus-data
    zeitgeist zeitgeist-msingi zeitgeist-datahub
    Tumia 'apt-get autoremove' ili uwaondoe.
    Vifurushi vifuatavyo vitaondolewa:
    alsa-msingi *
    0 imesasishwa, 0 itawekwa, 1 itaondoa, na 0 haijasasishwa.
    514 kB itatolewa baada ya operesheni hii.
    unataka kuendelea? [Y / n] ndio
    (Kusoma hifadhidata… faili 174024 au saraka zilizosanikishwa kwa sasa.)
    Inaondoa alsa-base (1.0.25 + dfsg-0ubuntu4)…
    Kusafisha faili za usanidi wa alsa-base (1.0.25 + dfsg-0ubuntu4) ...
    luis @ Luis-B: ~ $ sudo apt-kupata kufunga alsa-base pulseaudio
    Orodha ya kifurushi cha kusoma ... Imefanywa
    Kuunda mti wa utegemezi
    Kusoma habari ya hali ... Imefanywa
    Je, si unaweza instal pakiti fulani. Hii inaweza kumaanisha hiyo
    uliuliza hali isiyowezekana au, ikiwa unatumia usambazaji
    msimamo, kwamba vifurushi vingine muhimu hazijaundwa au kuwa nazo
    imehamishwa nje ya Inayoingia.
    Habari ifuatayo inaweza kusaidia kutatua hali hiyo:

    Vifurushi vifuatavyo vina utegemezi ambao haujafikiwa:
    pulseaudio: Inategemea: libpulse0 (= 1: 4.0-0ubuntu11) lakini 1: 4.0-0ubuntu11.1 itawekwa
    Pendekeza: pulseaudio-moduli-x11 lakini haitaweka
    Pendekeza: gstreamer0.10-pulseaudio lakini haitaweka
    Pendekeza: pulseaudio-utils lakini haitaweka
    E: Shida hazikuweza kusahihishwa, umehifadhi vifurushi vilivyovunjika.
    luis @ Luis-B: ~ $
    Hapa kuna utaratibu mzima… Asante

  13.   Alvaro alisema

    Habari njema, shida yangu ni kwamba kitu pekee ambacho sikisikilizi ni kupitia mtandao, muziki kupitia kichezaji husikika vizuri lakini YouTube wala kitu chochote kwenye kivinjari hakisikiki.
    shukrani

    1.    14 alisema

      Unapocheza kitu kwenye wavuti, nenda kwenye mipangilio ya Sauti na utafute hapo sehemu ambayo inasema kitu kama programu-tumizi ili uweze kuchagua kivinjari na kukiambia kuwa sauti ya pato lazima iwe kutoka sijui vichwa vya sauti vyako au yako spika ..., ikiwa sivyo Sehemu ya programu inakuja, inatafuta chaguo inayosema "tumia kama chaguomsingi" na inaonyesha kifaa cha pato unachotaka, siwezi kukusaidia zaidi bila kujua ni mazingira gani ya usambazaji unayotumia.
      Salamu!

  14.   32. Mchezaji hajali alisema

    Asante! Nimekuwa anasa tayari wa kwanza!

  15.   EMERSON alisema

    Lazima uchukue urahisi,
    Chochote hawa "wanajua" wanasema ikiwa utawatilia maanani kadiri inavyowezekana ni kwamba lazima uweke tena, sauti ni janga katika Linux, lakini tangu milele, sio sasa
    Walitoa LTS ya hivi karibuni, Bionic, na ina maswala sawa ya sauti kama vile ubuntu 8 ilivyokuwa
    Ndio ilivyo, lazima ujifanye mwenyewe. au kurudi kwenye windows
    Nimejiuzulu tayari, lazima nibadilishe kila wakati ninapofungua mfumo, (unaweza kufikiria jinsi inanichekesha,) kivinjari hukosa sauti kila wakati, (anza tena na uombe mbinguni) na pia, siku ambayo nitakuwa na pesa nitanunua Mac
    Usijali, lakiniizoea wazo, ikiwa unakwenda kwa gari, usilalamike juu ya harufu ya farasi.
    Ninacholalamikia ni hii idadi ya wahandisi wanaodanganya watu

  16.   EMERSON alisema

    na kwenda mbele, kwamba hakuna kitu ambacho kitanifanya nifurahi ikiwa ningeweza kufanya na linux kile ninachofanya na windows, hata ikiwa ilikuwa sawa !!!!!
    katika mwezi uliopita nimeweka mint na ubuntu,… mara tano !!!! Na ikiwa, mwishowe, jambo la kawaida, (baada ya miaka kumi, huwa naifanyia kazi, na ikiwa sitaanza tena, na ikiwa sitaweka tena, (ni dawa gani)
    lakini nimekuwa nikijaribu kufanya kitu sawa na kile ninachofanya kwenye windows na stereotools, voicemeeter viazi, ((kumbuka kuwa hiyo tb ni bure) kwa sasa ilichukua mwezi mmoja na nusu na usanikishaji tano na sijafanikiwa
    Na hiyo, kwa mabadiliko nilipata moja, -Mwishowe !!!! -, ambayo inaelezea zaidi au chini ya kueleweka, ingawa bado na mende, ni nini cha kufanya na kusanikisha
    Mfano wa janga ni hii: Ninaweka Mint, na ninaiweka kwa sababu imependekezwa kwangu na mwandishi wa mafunzo, (JoseGDF) baada ya kusanikisha distro, kusasisha, hazina za KXStudio, mipango….
    Programu-jalizi za ndama hazifanyi kazi, hakuna njia
    Kwa kweli masaa mengine machache kwenye google kutafuta muujiza, ... na hakuna chochote, ondoa
    na anza juu
    na ubunto 19, tayari imewekwa. na ndio, wale ndama walifanya kazi, ambayo ni kwamba, walifungua, lakini ... distro haikuwa na sauti ... hadi ifungue
    Sakinisha ubuntum wakati huu 188, kwa hivyo itakuwa bora, imara zaidi. na kwa wale ambao wanafikiria juu ya kwanini usiweke studio ya Ubuntu moja kwa moja, tayari nilifanya, haikufanya kazi
    na hii ni kitufe kidogo. kwa hivyo ukienda kwenye linux, unajua, pata kiti cha starehe cha kutumia masaa ya looooong kwenye google, wakati mwingi, ... hata kidogo

  17.   Mario alisema

    Ninatumia Kubuntu 18.04 LTS.
    Kile nilichofanya ni kubadilisha tu maelezo mafupi ya sauti

    1.    Baphomet alisema

      Hayo ndiyo yalikuwa maoni sahihi zaidi ya yale yote aliyosoma:
      badilisha wasifu wa Usanidi wa Pato la Juu
      Asante Mario.

      PS: Ninapendekeza Ricardo Fernández kubadili Windows na hautalazimika kugusa mfumo wako wa uendeshaji tena, sisi wengine tutaendelea kusoma uwezo mkubwa wa programu ya bure.

      1.    Baphomet alisema

        Ikiwa mtu alipoteza "spika" ya KDE katika mchakato, usijali:
        1- Sudo apt kufunga plasma-pa
        2- reboot upya

  18.   Aitor alisema

    Halo, mimi kwenye daftari ya mkondo ya hp, na ubuntu 18.04. Kompyuta ya binti yangu, kwanza na windows 8 hadi binti yangu alipochoka nayo kuwa kama kobe kidogo. Imefanya kazi na Linux Mint kwa usahihi kwa muda na wiki chache zilizopita niliweka ubuntu 18.04. Sikuona sauti lakini siku chache zilizopita tulienda kucheza sinema na sauti ikasikika imevunjika. Niliangalia na faili za muziki na vivyo hivyo. Nimefuata hatua katika chapisho hili kutoka ambapo inasema chapa kwenye terminal:

    sudo alsa nguvu-upya tena

    Tayari imetatua shida kwangu. Sasa sauti inasikika vizuri. Basi asante!

  19.   Walter alisema

    Suluhisho la suala la sauti katika Ubuntu 18.04 ni kusanikisha:
    Sudo apt-get kufunga pavucontrol. Hii ni baada ya kujaribu mapendekezo yote ya awali.
    Kwa hivyo, asante sana.

    Kwa hii unaweza kuchagua kadi na utafute mchanganyiko katika Usanidi wa «Udhibiti wa ujazo ambao sasa utaonekana katika Onyesha programu au unaendeshwa kwenye Kituo cha« pavucontrol »bila nukuu.

      1.    Jorge alisema

        Ilinifanyia kazi !!! utaenda mbinguni !!!!

  20.   John alisema

    Halo. Nina Lubuntu 18.04 LTS. Sauti ni nzuri kwangu. Matumizi ya sauti na video, mtandao, yote ni nzuri. Jambo pekee ni kwamba haizai sauti za mfumo, kama vile unaposhusha au kuongeza sauti, tupu takataka, nk.
    Ikiwa mtu ana suluhisho, inathaminiwa!

  21.   Robert Alex alisema

    # sudo apt-get kuondoa woga
    # sudo kuzima sasa -r

    Inapaswa kurekebisha shida kabisa, ikiwa hatua zote zilizoelezwa hapo juu zimeshindwa. Salamu kutoka Santiago de Chile.

    1.    Jhosieli alisema

      EXCELLENT

  22.   Jonatan alisema

    Kwa upande wangu ilinifanyia kazi kwa kuondoa programu ya KODI, kicheza media titika. Iondoe, anzisha huduma ya sauti, anzisha kompyuta yako na voila!

  23.   Ferdinand Scavia alisema

    Ilifanya kazi nzuri kwa Lubuntu 20.04, niliboresha kutoka kwa kiweko na ikaondoa sauti. Mafunzo mazuri sana ya kurekebisha.

    Asante sana

  24.   Fernando alisema

    Asante!
    Spika haikunifanyia kazi na maagizo yako, wazi sana, yametatua shida kwangu.
    Sijui programu na nikabadilisha Ubuntu, kutoka Windows, hivi karibuni.

  25.   Miguel alisema

    Siwezi kupata Seashell yangu ya Asus EEE PC kutoa sauti yoyote, nina Ubuntu 18.04 LTS Mate iliyosanikishwa

  26.   kinajavero alisema

    Pato moja tu ya kichwa cha sauti husikika

  27.   Yesu alisema

    Nimejaribu na kweli ... sasa hakuna kitu kinachohusiana na kazi za sauti kwangu.
    Je! Kuna mtu yeyote angejua jinsi ninaweza kurudisha hali kabla ya amri zilizochapishwa kwenye chapisho?

    Shukrani

  28.   hfdhfd alisema

    Ubuntu pia imeharibiwa kwangu, sehemu ya Usanidi imepotea.

  29.   fdsfds alisema

    Nimelazimika kusanidi tena jopo la usanidi:

    Kituo cha kudhibiti gnome

    Nimeipata:

    Amri 'gnome-control-center' haipatikani, lakini inaweza kusanikishwa na:

    Sudo apt kufunga gnome-control-center

    Kwa hivyo niliiweka kwa kutumia:

    Sudo apt kufunga gnome-control-center

    Fuente: https://www.enmimaquinafunciona.com/pregunta/168437/-el-boton-de-configuracion-del-sistema-ha-desaparecido-en-ubuntu-1904-

  30.   Alexander Espinosa alisema

    Halo, vipi kila kitu, nimefanya kila unachotaja lakini hakuna kinachotokea, kipaza sauti ya pc haisikilizwi, na kwanza spika mbili zilisikika, sasa ni moja tu inasikika. Tafadhali unaweza kuniunga mkono kwa hili? Ninapenda Ubuntu na sitaki kurudi kwenye Windows, ambayo kwangu ni ya kutisha. Lakini kwa mfumo huu kama hii ni ngumu kwangu kufanya kazi. Nipe Mkono