JELOS: Linux Gaming Distro mai canzawa don na'urorin wasan bidiyo mai ɗaukar hoto

JELOS (Issashen Tsarin Ayyukan Linux): Distro Gaming

JELOS (Issashen Tsarin Ayyukan Linux): Distro Gaming

A cikin Disamba na bara (2023) mun buga wani labari mai ban mamaki da ake kira «GNU/Linux Gamers Distros 2023: Jerin yana aiki a yau», wanda, kuma kamar yadda sunansa ya bayyana, mun yi tari mai ban mamaki na mafi ban sha'awa da amfani. Rarraba GNU/Linux ya mayar da hankali kan filin Gaming, wato yin wasa da kyau da sauri akan kwamfutocin mu. Hakanan yana nuna cewa, har wa yau, muna ci gaba da sabunta su gabaɗaya don ilimi da jin daɗin duk waɗanda ke da sha'awar Linux Gamers da retro da wasannin bidiyo na zamani akan GNU/Linux.

Tabbas, yawanci muna tafiya tare da haɓaka wannan babban bayani tare da wallafe-wallafe masu amfani da na yau da kullun masu alaƙa da yawa "Wasannin bidiyo na Linux" da "Aikace-aikacen 'yan wasa don GNU/Linux". Misali na baya-bayan nan kuma mai kyau shine aikace-aikacen da ake kira "EmuDeck", wanda ke sauƙaƙe shigarwa da amfani da sauran shirye-shiryen wasan kwaikwayo na wasan bidiyo / wasan bidiyo da aka sani da masu sha'awar wasan bidiyo na retro, da kuma Al'umma mai kyauta da budewa. Kuma tunda, a cikin wannan post ɗin, ɗayan masu karatunmu bai yi tambaya game da GNU/Linux Distro don na'urorin caca masu ɗaukar hoto da aka mayar da hankali kan kwaikwayar wasan retro ba, a yau muna raba wa kowa da kowa wannan kyakkyawan matsayi game da kira. "JELOS".

EmuDeck: Menene kuma ta yaya aka shigar da wannan aikace-aikacen akan Linux?

EmuDeck: Menene kuma ta yaya aka shigar da wannan aikace-aikacen akan Linux?

Amma, kafin fara wannan post game da wannan GNU/Linux Gamer Distro mai ban sha'awa da amfani da ake kira "JELOS", muna ba da shawarar ku bincika a bayanan da suka gabata tare da taken Gaming akan Linux, a ƙarshen karanta wannan:

EmuDeck: Menene kuma ta yaya aka shigar da wannan aikace-aikacen akan Linux?
Labari mai dangantaka:
EmuDeck: Menene kuma ta yaya aka shigar da wannan aikace-aikacen akan Linux?

JELOS: Wasan Distro mai canzawa wanda aka haɓaka don na'urorin wasan bidiyo masu ɗaukar hoto

JELOS: Wasan Distro mai canzawa wanda aka haɓaka don na'urorin wasan bidiyo masu ɗaukar hoto

Game da Rarraba GNU/Linux JELOS

A cewar shafin yanar gizo na wannan GNU/Linux Distro mai ban sha'awa kuma mai ban sha'awa, ya ce kyauta, buɗewa da haɓaka kyauta an bayyana shi a taƙaice kamar haka:

Just Isa Linux Operating System (JELOS) shine rarrabawar Linux maras iya canzawa don na'urorin caca masu ɗaukar nauyi waɗanda ƙaramin al'umma masu sha'awa suka haɓaka. Manufarmu ita ce samar da tsarin aiki wanda ke da fasali da damar da muke buƙata, da kuma jin daɗi yayin haɓaka shi.

Duk da yake, a cikin Shafin GitHub cika wannan bayanin tare da masu zuwa:

JELOS Rarraba ce ta Linux wacce ta ƙunshi abubuwa da yawa masu buɗewa. Ana ba da kayan aikin ƙarƙashin lasisin nasu. Wannan rarraba ya haɗa da abubuwan da aka ba da lasisi don amfanin da ba na kasuwanci ba kawai.

Ayyukan

Har zuwa yau, wannan sabon aikin, ban da samun a al'umma mai girma da aiki wanda ya ƙunshi masu haɓakawa da masu amfani, Yana bayar da abubuwan ban mamaki masu zuwa:

  1. Kyakkyawan iko don rayuwar baturi ko aiki.
  2. Haɗin damar wasan caca a cibiyar sadarwa ta gida da nesa tsakanin na'urori. Kuma na'urar-zuwa-na'ura da na'urar-zuwa-girgije tare da Syncthing da rclone.
  3. Taimako don: Kunna kiɗa da bidiyo; Mai sarrafa Bluetooth da sauti; scraping da retrologs; VPN tare da Wireguard, Tailscale da ZeroTier; HDMI audio da bidiyo fitarwa da kuma USB audio; da sarrafa taɓawa a cikin wasanni akan na'urori masu jituwa.

Wani muhimmin batu game da JELOS shine, sabanin sauran lokuta, a halin yanzu baya samar da hoton ISO da aka shirya don saukewa da shigarwa. Koyaya, ana iya gina shi (harhada) ba tare da wata matsala ba, bin umarnin umarnin ginin hukuma don wannan kuma ga kowane samfurin wasan bidiyo mai ɗaukar hoto.

A ƙarshe, yana da kyau a bayyana cewa, kamar sauran ayyukan kyauta da buɗe ido, wannan ma kyauta don raba yanzudaidaita bisa ga fata da bukatun masu sha'awar. Amma, a ƙarƙashin iyakokin lasisi Ƙirƙirar Ƙirƙirar Commons-Ba na Kasuwanci-ShareAlike 4.0 na Ƙasashen Duniya.

JELOS na'urorin wasan bidiyo na šaukuwa masu jituwa

JELOS na'urorin wasan bidiyo na šaukuwa masu jituwa

Har zuwa yau, JELOS yana tallafawa tare da wadannan wasan bidiyo na šaukuwa tare da ARM, AMD da kwakwalwan kwamfuta na Intel:

  1. DamuwaRG351P/M, RG351V, RG353P, RG353M, RG353V, RG353VS, RG503, RG552 da Win600.
  2. AOKZOEku: A1 Pro.
  3. AtariSaukewa: VCS.
  4. AYINEO: Air, Air Pro, Air Plus, AYNEO 2 da AYANEO 2S.
  5. Ayn: Loki Zero da Loki Max.
  6. Ƙarfin WasanSaukewa: R33S.
  7. Kayan GameSaukewa: R35S da R36S.
  8. GPDNasara: Nasara 4 da Win Max 2 (2022).
  9. Hardcernel: Odroid Go Advance, Odroid Go Super, Odroid Go Ultra da N2/N2+/N2L.
  10. Indianroid: Ba zan tafi ba.
  11. OrangePiBayani: Orange Pi 5.
  12. powkiddyRGB10, RGB10 Max 3, RGB10 Max 3 Pro, RGB30, RK2023 da x55.
GNU/Linux Gamers Distros 2023: Jerin yana aiki a yau
Labari mai dangantaka:
GNU/Linux Gamers Distros 2023: Jerin yana aiki a yau

Takaitacciyar 2023 - 2024

Tsaya

A taƙaice, idan kai ne mamallakin wasan bidiyo mai ɗaukar hoto wanda wannan aikin ke tallafawa, to muna gayyatarka ka gwada. "JELOS", Tun da shi ne mai ban sha'awa, mai amfani, m da m aikin na Rarraba GNU/Linux ya mayar da hankali kan filin Gaming akan na'urorin wasan bidiyo masu ɗaukuwa. Daga cikinsu, ba shakka, babu wasu da yawa kama da sanannun, wato, waɗanda ke rufe wannan ɓangaren Gaming na na'urorin wasan bidiyo na šaukuwa da kyau. Ban da, SteamOS, wanda sananne ne ga sanannun Steam Deck. Amma, idan kun san wasu ci gaba iri ɗaya waɗanda aka sani ko fiye ko ƙasa da haka, muna gayyatar ku da ku sanar da mu sunayensu, ta hanyar sharhi, don ilimi da jin daɗin al'ummarmu ta Linux IT Community baki ɗaya.

A ƙarshe, ku tuna don raba wannan post mai amfani kuma mai daɗi ga wasu, kuma ziyarci farkon mu «shafin yanar gizo» a cikin Mutanen Espanya ko wasu harsuna (ƙara haruffa 2 zuwa ƙarshen URL, misali: ar, de, en, fr, ja, pt da ru, da sauransu da yawa). Bugu da ƙari, muna gayyatar ku don shiga cikin mu Official Telegram channel don karantawa da raba ƙarin labarai, jagorori da koyarwa daga gidan yanar gizon mu. Haka kuma, na gaba Alternative Telegram channel don ƙarin koyo game da Linuxverse gabaɗaya.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.